Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ The Special Duo Bakers : I'm a Bratz Girl +++  

สวััสดีค่ะ

โปรเจ็คคู่ป้าวันนี้ พาสาวๆมาขอบคุณค่ะ มาเหมือนนางงามเลยนิ 555

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D9589513/D9589513.html
โครงการซื้อที่ดินของทางวัดได้สำเร็จลุล่วงไปแล้ว แต่กระทู้ทำบุญยังจะดำเนินการต่อ
เพื่อนำเงินส่วนนี้ไปสบทบทางวัดทำรั้วค่ะ
ฝากด้วยนะคะ อีกไม่กี่วันจะประมูลกันแล้ว ทำบุญร่วมกันนะคะ

มาเข้าโปรเจ็คกัน สองป้าชวนกันเล่นตุ๊กตา
พูดถึงแต่งเค้กแล้ว คงขาดไม่ได้หากไม่ได้แต่งเค้กเป็นตุ๊กตา
ฉะนั้นสองป้าจะพลาดไปได้ไง
ชวนกันเล่นตุ๊กตา  ตอนใกล้สี่สิบ อิอิ

ตอนแรกคุยกะน้องเกดไว้ว่า ให้น้องเกดแต่งตุ๊กตาด้วยบัตเตอร์ครีม เราจะแต่งด้วยSugarpaste
ทำแล้วเพลินไปหน่อย แต่งไปแต่งมาจะว่าลิเกก็ไม่ใช่ หมอลำก็ไม่เชิง
เลยละเลงเล่นซะเละเทะ
สุดท้ายต้องเอาของเก่ามาแปะแก้ตัว

น้องดำค่ะ สาวผิวดำคนนี้ตระกลู Bratz
เป็นเค้กตุ๊กตาตัวแรกที่ทำจ่ะ
ตุ๊กตาก็ของลูกค้า ไม่ได้ลงทุนเอง  ลงทุนไม่ไหวแพงนิ
เพราะที่นี่ไม่มีสำเพ็ง [จะไปขนสำเพ็งกลับมาซักโหล]

ลูกค้าเอาตุ๊กตามาส่ง เราแอบมึนไปเล็กน้อย
ป๊าดดดดดดด ส่งน้องดำมา จะให้แต่งชุดสีแดง
แต่สุดท้ายก็ได้มาแบบนี้ค่ะ

จากคุณ : blog..ชั้นเอง
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 53 23:52:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com