Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> อู้งานมารีวิวตามสัญญากับป้าอ้วน เชิญชมอาหารเช้าคุณเมีย "น้ำพริกอ่องแบบง่ายค่อดๆ"  

สวัสดีคร้าบบบบบ ขอฝากเนื้อฝากตัวใหม่อีกรอบ หลังจากหายหัวไปนาน วันนี้ขออู้งานมารีวิวซักหน่อยละกันนะครับ เพราะว่าทางโล่งสะดวกเหลือเกิน ไม่อู้ใครจะทนไหว 555

เป็นการอู้งานมารีวิวครั้งแรกในรอบ 8 เดือนที่ย้ายงานมาใหม่เลยนะครับเนี่ย ใจเต้นตึ้กตักยังไงบอกไม่ถูก เพราะห่างเหินจากการอู้มานาน รีวิวผิดๆถูกๆประการใดขออภัยไว้ล่วงหน้าด้วยละกันนะครับ

วันก่อนคุณป้าอ้วนที่รักได้มาทักทายกัน ผมได้สัญญาไว้ว่ามีเวลาเมื่อไหร่ต้องมารีวิวให้ชมแน่นอนครับ รับรองไม่พลาด วันนี้ก็มาแล้วนะครับ คุณป้าอย่าลืมเข้ามาดูนะครับ

ถึงแม้ว่าจะไม่ได้รีวิวเลยมานาน แต่ก็ยังเก็บสะสมรูปอาหารเข้าเครื่องไว้ตามเดิม ไม่ได้ลดน้อยลงแต่ประการใด ดังนั้นเมื่อไหร่ที่มีเวลา ก็จะมีวัตถุดิบที่ใช้ในการรีวิวอยู่ข้างกายเสมอแน่นอนครับ ไม่ต้องกลัวขาดแคลน

รีวิววันนี้ก็ขอเอาอาหารเช้าคุณเมียมาให้ชมเช่นเคยครับ หลังจากไม่ได้โชว์มานานก็ขอเอาใจเมียออกอากาศซักหน่อย เดี่ยวคนจะเหมาเอาว่าผมหายกลัวเมียไปแล้ว 555

วันที่ทำมื้อนี้คุณเมียอยากกินน้ำพริกอ่องครับ แต่ผมไม่เคยทำมาก่อน ก็เลยต้องอาศัยก้นครัว นั่งเปิดหาสูตรต่างๆมาเป็นไอเดีย เจอสูตรต่างๆมากมายครับ แต่ไปประทับใจกับสูตรของพี่วัฒน์ชายกาง ซึ่งดูแล้วง่ายมากๆ ทำได้แบบไม่ต้องซื้อหาอะไรเพิ่มเลย ก็เลยเลือกเอามาแปลงใช้ครับ ต้องขอบคุณพี่วัฒน์ไว้ ณ ที่นี้ด้วยคร้าบ

เอาละครับ เวลามีน้อย มาเริ่มกันเลยดีกว่า อย่างแรกก็เอากระเทียมไทยกลีบเล็กๆหอมๆมาสับไว้ให้ละเอียดแบบนี้ครับ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 53 15:02:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com