Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำสำหรับคุณแม่ที่กำลังตั้งครรภ์แต่เป็นเบาหวานด้วยค่ะ  

พอดีพี่สาวไปฝากท้องแล้ว ตรวจพบว่าเป็นเบาหวานด้วย
คราวนี้เลยต้องจำกัดการทานโดยลดพวกแป้งและน้ำตาล ดื่มนมพร่องมันเนย
และทานผักผลไม้ที่มีน้ำตาลน้อยๆ ตามคำแนะนำจากคุณหมอ
แต่ปกติพี่สาวชอบทานขนมมาก ตัวใหญ่เลยแหละค่ะ เค้าไม่เคยคิดที่จะลดน้ำหนักเลย เห็นพี่สาวทานข้าวตอนนี้แล้วสงสารมาก คนที่เคยกินเยอะๆ ต้องงดแป้งงดขนมไปเลย แต่ก็ชื่นชมเค้าที่ทำได้ดีขนาดนี้ ตอนนี้ดูผอมลงด้วย

คำถามคือนอกจากนี้จะดูแลยังไงดี จะทำอาหารอะไรที่เค้าทานได้บ้าง สูตรขนมอะไรที่พอจะทำให้เค้าทานได้บ้างคะ ใครมีคำแนะนำอะไรก็แนะนำได้เลยค่ะ

จากคุณ : mizpla
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 53 10:59:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com