Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) มือใหม่หัดทำขนม "" Blueberry Fresh Cream Cake สอนโดยน้องแตม ใครชนะได้เป็นไจแอ้น "" ค่ะ  

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวก้นครัว  มือใหม่หัดทำขนมมาอีกแล้วค่ะ  วันศุกร์ที่แล้วได้มีโอกาสไปหัดทำเค้กกับน้องแตม   เป็นเค้กสปันจ์ค่ะ  ยู้มีปัญหากับเค้กสปันจ์มากๆ ค่ะ  ถ้าเพื่อนๆ จำได้ ยู้เคยทำแล้วเค้กไม่ฟูเลย  แล้วได้ลองทำเองสองครั้ง  ง่า เค้กเป็นไต  ทำให้ไม่กล้าทำเค้กสปันจ์เลย  ส่วนน้องแตมเค้กสปันจ์เป็นของง่าย ๆ อิอิ แบบนี้ยู้เลยต้องไปขอวิชากับน้องแตม  ซึ่งได้รับความรู้กลับมามากมาย และที่สำคัญยู้ทำเค้กสปันจ์ได้แล้วค่ะ ดีใจสุดๆเลยค่ะ ขอบคุณน้องแตมมากๆเลยนะคะ  แล้วพี่จะแวะไปเรียนอีกนะ

อาทิตย์นี้น้องแตม ไม่ได้เข้ามารีวิว เพราะติดทำเค้กทั้งอาทิตย์ค่ะ มีแต่คนสั่งให้ทำเค้ก   วันเสาร์นี้ก็เป็นวันเกิดน้องแตมด้วย  ( เลยฝากมาบอกว่า คิดถึงแตมด้วยนะ ) อาทิตย์หน้าก็คงกลับมารีวิวเหมือนเดิมค่ะ เห็นว่าจะทำขนมไหว้พระจันทร์ด้วย   น้องคนนี้เก่งมากๆเลย

มาดูเค้กกันค่ะ  ด้านซ้ายมือเป็นเค้กที่น้องแตมทำให้ดูในวันที่สอนค่ะ ส่วนอีกด้าน ที่ใส่จาน เป็นฝีมือยู้เองค่ะ  พร้อมส่งการบ้านเลย อายจัง บีบเค้กยังไม่ดีเลย แต่ดีใจสุด ๆ ตรงที่ทำเค้กสปันจ์ได้แล้ว  

...

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 15 ก.ย. 53 21:54:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com