Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<< " แถลงการณ์ การจัด โครงการ Meeting @ Lord Jim's Oriental Hotel เพื่อรวบรวมเงินบริจาคสบทบทุนสร้างพระอุโบสถ " >>>  

สวัสดีอย่างเป็นทางการครับผม ( ผมกลับมาแล้วนะ!!! )

ได้ทำเรื่องเอกสารส่งผ่านและอนุมัติในเบื้องต้นเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ฉะนั้นการจัดงานนี้ ผมจึงได้นำมาลงประกาศ เพื่อแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบอย่างพร้อมเพรียงกัน

แต่ครั้งนี้ต้องอาจจะเริ่มนับ 1 กันใหม่ เพราะหลายๆคนอาจจะคิดว่าล้มเลิกไปแล้ว ทางทีมงานพันทิปก็ประสานงานและแนะนำในการจัดงานไว้อย่างดีเยี่ยม ผมรู้สึกยินดีที่จะได้ทำโครงการนี้ครับ

นอกเสียจากเราจะได้ไปทานอาหารร่วมกันแล้ว ยังเป็นการร่วมกันสร้างบุญบริจาคเงินเพื่อสบทบทุนสร้างพระอุโบสถ ณ สำนักสงฆ์ วัดโพธิญาณรังสี วัดสาขาหนองป่าพง(หลวงพ่อชา) ที่ 154
ต.คลองพูล  อ.หนองใหญ่ จ.ชลบุรี

ที่จะมีการจัดการทอดกฐินขึ้นในวัน อาทิตย์ ที่ 7 พฤศจิกายน 2553 ที่จะถึงนี้ รายละเอียดของทางวัด สามารถดูได้ที่ http://watbodhinyanarangsi.com

วัดนี้ที่ผมได้ไปปฏิบัติอยู่เป็นประจำเกือบทุกๆ เดือน และเป็นเจ้าภาพกฐินมาได้ ปีนี้เป็นปีที่ 5 แล้วครับ

ตอนนี้ผมขอเสนอเรื่องโครงการ Meeting เป็นดังต่อไปนี้นะครับ

วันและ เวลา ที่จัดงาน

ครั้งที่ 1  เพื่อเตรียมความพร้อมและนัดหมายอาสมัครวันงาน วัน เสาร์ ที่ 25 กันยายน 2553 เวลา 11.30-15.30 น.ณ ห้องอาหารลอร์ดจิม โรงแรมโอเรียลเต็ล จำนวน 20 ท่าน รวมกระผมด้วย (ไม่มีการเก็บค่าใช้จ่าย ให้นำไปชำระได้เองที่ห้องอาหาร)

ครั้งที่ 2   วันงาน MEETING วัน เสาร์ ที่ 30 ตุลาคม 2553  เวลา 11.30-15.30 น. ณ ห้องอาหารลอร์ดจิม โรงแรมโอเรียลเต็ล จำนวนสมาชิก 60 ท่าน รวมอาสาสมัครแล้ว

ไม่มีการเก็บเงินล่วงหน้ามัดจำแต่อย่างใดเช่นกัน แต่จะตั้งโต๊ะด้านหน้าห้องอาหารเพื่อเช็ครายชื่อและเก็บค่าเข้าร่วมงาน พร้อมทั้งขอรับบริจาคร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

ตอนนี้ผมต้องขออาสาสมัคร 2 ท่าน เพื่อทำโครงการร่วมกัน (ตามกฏของพันทิป) เพื่อจะได้ดูแลเรื่องเงินทำบุญ และค่าเข้าร่วมงานวันจริง ขอความร่วมมือจริงๆ ครับ

ถ้าใครคิดว่าอยากจะร่วมสร้างบุญตรงนี้ กรุณาแจ้งความประสงค์ได้เลยครับ

ส่วนเรื่องผู้ที่ต้องการทำบุญ แต่ไม่ได้ไปร่วมงาน เดี๋ยวผมขอประสานงานกับทางพันทิปก่อนว่านำ หมายเลขบัญชีมาลงไว้ได้ไหมนะครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ย. 53 20:28:29

จากคุณ : Diselse
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 53 09:26:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com