Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดาวจ๋าคนซน ชวนเพื่อนๆเข้าครัวทำอาหาร เมนู >>> กระทงทองไส้ ยำส้มโอ <<< เมนูเพื่อสุขภาพ บนความน่ารักสวยงามของกระทงน้อยๆ  

moonstar สวัสดีค่ะเพื่อนๆที่น่ารักทุกท่านในห้องก้นครัวและเพื่อนจากโลกไซเบอร์ทุกท่านค่ะ

เมื่อวานเห็นกระทู้ของคุณออมเธอโพสต์เมนู กระทงทอง และมีไส้ยำส้มโอ ทำให้เกิดกิเลสอยากทำทานดูบ้าง ประจวบกับที่มีส้มโอดึกดำบรรพ์อยู่ 2 ผลนอนเฝ้าตู้เย็นอยู่มาช้านาน เลยขอทำเมนูยำส้มโอใส่กระทงทองสักหน่อย  พอทำออกมาแล้วอร่อยมากเข้ากันได้ดีกับเจ้ากระทงน้อยๆด้วย

เพื่อนๆที่ไม่อยากทำกระทงทองก็ทานแต่ยำส้มโอเปล่าๆ ก็ได้นะคะ อร่อย และไม่อ้วนด้วย

สูตรของยำส้มโอนั้นไม่ตายตัวหรอกนะ ดาวจ๋าหาออกมาแต่ละกระทู้แต่ละสูตรมีวิธีทำและส่วนผสมไม่เหมือนกัน ดาวจ๋าเลยใช้แต่ละสูตรมาเป็นแนวทางเท่านั้น  เราอยากทานอะไรก็หามาใส่นะคะ ไม่ซีเรียสมากมาย

ขอขอบคุณทุกแหล่งที่มาของสูตรจาก Google มาณ.ที่นี้

ตามดาวจ๋าเข้าครัวไปทำยำส้มโอใส่ในกระทงทองกันค่ะ

จากคุณ : satineesh
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 53 19:45:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com