Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) ชวนเข้าครัว "" ผัดพริกหยวกแฮม และ ฟักทองผัดไข่ "" แบบฉบับบ้าน ๆ ค่ะ  

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวก้นครัวแสนน่ารัก  วันนี้มาดึก ๆ อีกเหมือนเดิมค่ะ ก็ชื่อของยู้ภาษาเยอรมันแปลว่านกเค้าแมว ( พี่สาวแสนน่ารักเป็นคนบอก อิอิ ) การนอนดึกเลยเป็นนิสัยของยู้ไปแล้ว  ช่วงที่แพ้สารพิษในอาหาร ยู้ซื้อแฮมมาไว้ในตู้เย็นเยอะมากๆเลยค่ะ   สองเมนูนี้จะทำบ่อยมากๆเลยค่ะ  

อาการแพ้สารพิษหายไปแล้ว แต่ยังกลัว ๆ เหมือนกัน คุณหมอบอกว่าโอกาสที่จะเป็นอีก มีสูงกว่าคนที่ยังไม่เคยเป็นค่ะ  ช่วงนี้หม่ำแต่อาหารทะเล เลยขอเอารีวิวทำบ่อย ๆ ช่วงนั้นมารีวิวค่ะ

หน้าตาไม่ค่อยดี ก็เป็นแบบฉบับบ้าน ๆ เหมือนเดิมค่ะ

...

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 53 22:49:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com