Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซาลาเปา@3 วัน 2 คืน แล้วมันก็สำเร็จจนได้ครับต้องขอขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านมากครับ{แตกประเด็นจาก D9707393}  

โดยเฉพาะ

พี่ดาวจ๋า (satineesh)--- ขอบคุณสำหรับสูตรและให้คำปรึกษาได้เป็นอย่างดี ตื่นเต้นขนาดต้องโทรไปรายงาน

เจ๊ทิพย์เล็บงาม (สาววิเศษ) --- ขอบคุณสำหรับเครื่องมืออุปกรณ์ต่าง ๆ และให้ใช้เทคนิคเอาแป้งไปไว้ในรถ - -"

พี่บ้านฟ้าซอย 5 ---- ที่จะส่ง CD สาธิตการทำซาลาเปามาให้

และพี่น้องทุกท่านที่ไม่ได้เอ๋ยถึงน่ารักทุกคนครับ ที่ให้กำลังใจ บอกสูตรต่าง ๆ ขอบคุณมากครับ

สิ่งที่ผิดพลาด

ครั้งที่ 1 สูตรผิดอย่างแรง ๆ

ครั้งที่ 2 นวดแป้งส่วนที่ 1 น้อยเกินไป และ ไม่ปล่อยให้ยีสต์เจริญเติบโต (ไม่เข้าใจธรรมชาติของยีสต์)

ครั้งที่ 3  ...........จบ!

จากคุณ : Poifhai@Thailand
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 53 22:55:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com