Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::: แกงกระหรี่ญี่ปุ่น (แบบไม่ต้องใช้ก้อนแกงกระหรี่) มาทำทานกันเถอะ ::::::  

หวัดดีครับ เพื่อนๆชาวก้นครัว  มีเมนูมาฝากคือแกงกระหรี่ญี่ปุ่นครับ
แต่ทั่วไปต้องใช้ก้อนแกงกระหรี่ก้อนก็ไม่มีอะไรใช่ไหมครับ ง่ายมั๊กมาก
แต่ว่าต่างจังหวัดมันไม่มีขายครับ...ร้านอาหารญี่ปุ่นแถวบ้านก็ไม่มี
วิลล่าก็ไม่มี  ฟูดแลนด์ก็ไม่มี เหอๆๆๆ
จำได้ว่าอยากกินมากไปซื้อที่ ท็อปตรงเซียร์รังสิต เป็นที่ที่ใกล้เราสุด..
ซื้อแกงกระหรี่ยี่ห้อ Houseมาซื้อมาที่ 4กล่อง  บ้ากันไปเลย  

แต่ปัญหานี้ได้รับการแก้ไขแล้วครับ พอดีไปเจอสูตรในหนังสือ
ของรสดีที่ได้รับแจกงาน C&B คราวก่อนโน้น
เลยลองเอามาทำ รสชาติที่ได้ใกล้เคียงแกงกระหรี่ก้อน
อร่อยดีครับ  มาลองทำทานดูไหมครับ

แกงกระหรี่ญี่ปุ่นครับ

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 53 22:17:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com