Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^^ ++ เชฟบ้านๆ ชวนมาทำ >> "โดรายากิเวอร์ชั่น2 วันนี้มากินโดรายากิอร่อยด้วยกันนะคะ" ++ ^^  

สวัสดีค่ะ ..

เป็นยังไงมั่งคะ คงสบายดีกันนะคะเพื่อนๆ ทุกคน
วันนี้หอบหิ้วขนมโดรายากิมาฝากกันอีกครั้ง
ครั้งก่อนนู้นเคยทำมาแล้วค่ะ แต่เนื้อยังไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ แต่หน้าตาสำหรับเชฟตูน บ้านหวาเย็นนี่ให้ผ่านเลยค่ะ
ถ้าหากว่าจะตามไปดูเวอร์ชั่นที่แล้วค่ะ ดูได้ที่บล็อกเชฟตูน บ้านหวานเย็นได้เลยนะคะ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=cheftoon&month=03-09-2010&group=37&gblog=57

แต่เวอร์ชั่นนี้คิดว่าอร่อยแล้วค่ะ เนื้อนุ่มนิ่ม รสละมุน ไม่หวานจัด
ส่วนวิธีทำ ก็ทำกันได้ง่ายๆ เหมือนเดิมเลยนะคะ
เพียงแค่มีของครบ กับกระทะซักหนึ่งใบ และเวลาอีกเพียงครึ่งชั่วโมง
หลังจากนั้น เราก็จะได้พบความอร่อยของโดรายากิ ฉบับไทยแลนด์กันได้เลยค่ะ ^^

วันนี้เชฟตูน บ้านหวานเย็นใช้ไส้ถั่วแดงกวนแบบสำเร็จนะคะ
อร่อยดีเหมือนกัน แต่ถ้าใครจะทำไส้เอง ต้องเตรียมไส้ไว้ล่วงหน้าด้วยหน่อยนึงนะคะ เวลาทอดแป้งเสร็จ จะได้พร้อมหม่ำกันได้เล้ย ..

แจกเพื่อนๆ ทุกคนที่ผ่านมาแวะทักทาย และอยู่เป็นเพื่อนให้กำลังใจกันค่ะ

จากคุณ : เชฟตูน บ้านหวานเย็น
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 53 18:43:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com