Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Pix:Review Dessert World] สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าขนม...มุมหวานๆของชีวิต by BAS

เพื่อนๆผมหลายชอบเครื่องเสียง บางคนชอบดูหนัง บางคนหมกมุ่นกับเรื่องรถ แต่ละคนมีวิธีการหาความสุขส่วนตัวที่ต่างกัน
ถ้ามีคนถามผมว่า งานอดิเรกผมคืออะไร ผมจะตอบสั้นๆง่ายๆว่า

ผมชอบทานขนม

ถึงจะมีน้องๆเตือนว่า เด๋วอ้วนนะ เด๋วเป็นเบาหวานนะ เด๋วแก่เร็วนะ
ก็ยังชอบทานอยู่ดี เป็นความสุขส่วนตัว เด๋วนี้เวลาไปทานร้านไหนสิ่งที่จะมองเป็นสิ่งแรกคือ ขนมร้านนั้นคืออะไร อร่อยมั๊ย แล้วก็ไปลุยทาน

สองสามเดือนที่ผ่านมา ผมมีความสุขกับการทานขนมสุดๆ ตะลอนๆไปทานขนมที่นู่นที่นี่หลายที่ ใกล้บ้าง ไกลบ้าง สมัยก่อนเวลาอยากทานอะไรก็จะเข้าห้องก้นครัว ดูรีวิวเพื่อนๆ  รอบนี้ผมขอทำรีวิวบ้าง ให้รีวิวนี้เป็นของขวัญสำหรับเพื่อนๆที่ชอบของหวานเหมือนผมครับ : )

จากคุณ : bas121
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 15:47:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com