Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OOOOO - ¡Hola! Barcelona ไปตะลุยกินที่ Spain ด้วยกันมั้ยคะ - OOOOO ติดต่อทีมงาน

¡Hola!
สวัสดีค่ะ เพิ่งกลับจากไปเที่ยวสเปนมา 9 วันค่ะ เลยอยากชวนมาเที่ยว (ผ่านทางรูป) ไปด้วยกันค่ะ

ทริปนี้เน้นกินและ sightseeing ค่ะ เพราะเป็นครั้งแรกที่ไปประเทศนี้
เป็น 9 วันที่สนุกมากๆเลยค่ะ ถึงจะมีงงๆบ้างเพราะไม่คุ้นและภาษาเค้าก็พูดกันแต่ Spanish หับ Catalan แต่โดยรวมแล้วเป็นทริปที่ประทับใจมากค่ะ ที่ชอบที่สุดก็หนีไม่พ้นเรื่องดื่มๆกินๆตามเคย โดยเฉพาะการกิน Tapas ซึ่งมีวิธีหม่ำที่คล้ายกับบ้านเรามากๆค่ะ เพราะจะเป็นจานเล็กๆที่ทั้งโต๊ะสั่งมาแบ่งกัน และก็ต้องทานไปพร้อมไวน์อร่อยที่ถูกแสนถูกหรือเป็น Cava (Spanish sparkling wine) ก็ยิ่งดี

เกริ่นมาขนาดนี้แล้วไปเที่ยวกันดีกว่าค่ะ

ฝากไปอ่านโพสต์ที่ลงไว้ที่บล๊อคด้วยนะคะ ขอลคุณค่ะ
http://mysousvidelife.wordpress.com/2010/10/20/%C2%A1hola-barcelona-day-1/

จากคุณ : nidabun
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 53 20:18:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com