Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดาวจ๋าคนซน ชวนเพื่อนๆเข้าครัวทำขนม >>> เค้กโรล ขอนไม้ <<< เค้กน่ารักๆ ทำง่ายๆ แสนอร่อยกัน ติดต่อทีมงาน

moonstarสวัสดีค่ะเพื่อนๆในห้องก้นครัวและโลกไซเบอร์ที่น่ารักทุกท่าน

วันนี้ดาวจ๋ามาชวนทำเค้กกันต่อนะคะ ..

วันนี้มาทำเค้กโรลกัน มีคนบอกว่าม้วนโรลไม่ได้กัน ม้วนโรลยาก  ดาวจ๋าเลยลองม้วนเค้กโรลมารีวิวให้ค่ะ เค้กโรลสูตรนี้ทำง่ายค่ะ ม้วนก็ง่าย  ...  
((( คิดในใจตอนที่ม้วนเค้ก ว่า >>> มันง่าย  ง่ายเหมือนม้วนโรตีค่ะ   มันไม่ยากเลย จริงๆนะ)))

เค้กโรลนี้เป็นเนื้อสปันจ์ จะนุ่มมากอร่อยมาก และไส้โรลนั้นดาวจ๋าใช้สูตรช็อคโกแลตที่เคยทำของเชฟตูบ้านหวานเย็นมาเป็นไส้ตรงกลางค่ะ  

ครั้นทำเป็นโรลเฉยๆ ก็ไม่ดึงดูดใจเด็กเล็กเด็กน้อยที่มาสุมอยู่ที่บ้านในช่วงปิดเทอม  ดาวจ๋าเลยใช้ช็อคโกแลตมาปาดปิดตัวเค้กเป็นรูปขอนไม้ เด็กๆดีใจตื่นเต้นจัดการหม่ำหมดเรียบร้อยแล้ว

ส่วนเพื่อนๆที่ไม่ชอบไส้ ช็อกโกแลตก็สามารถเปลี่ยนไส้ตรงกลางเป็นแยม เป็นบัตเตอร์ เป็นรสต่างๆตามชอบได้ค่ะ  

ขอขอบคุณเจ้าของสูตร คุณเค้กหอม มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ  
(เพราะ ดาวจ๋าเซฟสูตรลง word ไว้นานแล้ว  เลยหาลิงก์มาลงไม่ได้อ่ะค่ะ  แห่ะๆ)

moonstar ตามดาวจ๋าเข้าครัวไปม้วนเค้กโรลกันค่ะ

จากคุณ : satineesh
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 53 18:35:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com