Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::: แกงหอยแครงใส่ใบชะพลูครับ :::: ติดต่อทีมงาน

หวัดดีเพื่อนๆชาวก้นครัว ช่วงนี้เป็นอย่างไรกันบ้าง
ที่บ้านผมก็เกือบน้ำท่วมเหมือนกันครับ แต่พอดีกั้นกันอยู่ครับ
แม่น้ำเจ้าพระยาสูงมากเลย อาทิตย์ที่แล้ว ลุ้นน้ำท่วมอย่างเดียวเลย
ไม่ได้โพสกับเขาเลยและช่วงนี้น้ำเริ่มลด
ใครที่น้ำท่วมเป็นกำลังใจให้ครับขอให้น้ำลดโดยเร็วครับ

มาที่อาหารกันบ้างดีกว่า พอดีผมอยากกินแกงหอยแครงใส่ใบชะพลู
นึกขึ้นได้หน้าบ้านมีใบชะพลูพอแกงเลยไปซื้อหอยแครงนำมาแกงกินดีกว่า
แกงนี้เคยทำตอนเรียนอาหารไทย  จำได้ว่าอร่อยมากกินกับไข่เจียวเข้ากันมากๆเลยครับ  มาลองทำทานกันดูไหมครับ ทำไม่ยากครับ

แกงหอยแครงใส่ใบชะพลูครับ

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 53 21:25:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com