Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ต้องทำอาหารไทยเลี้ยงคนจำนวนมาก (ที่ญี่ปุ่น) ติดต่อทีมงาน

วันที่ 29 พ.ย. นี้ที่มหาวิทยาลัยคาโกชิมา จะมีงานเลี้ยงสำหรับนักศึกษานานาชาติ
สาวไทย (มีกันอยู่สองคน) ก็ถูกทาบทามให้ช่วยทำอาหารไทยด้วยค่ะ
มีงบให้ 15,000 เยน ทำอาหาร 120 packs แต่ละ pack ควรเป็นอาหารชนิดเดียว
จะทำอาหารกี่อย่างก็ได้ แล้วแต่จะจัดการงบ
จะเป็นแบบซุป ผัก เนื้อ หมู ไก่..ได้หมดเช่นกันค่ะ
อ้อ..มีอาสาสมัครมาช่วยด้วยค่ะ
ปัญหาคือเจ้าของกระทู้ไม่เคยทำอาหารเยอะขนาดนี้มาก่อน
อาจจะเคยทำเลี้ยงเพื่อนคนญี่ปุ่น มากสุดก็ประมาณ 20 คน แต่ก็ทำอาหารหลายๆ อย่าง

อยากจะได้คำแนะนำจากชาวก้นครัวค่ะ ว่าควรทำอาหารอะไรดี ทำซัก 3 เมนูดีไหมคะ
แล้วต้องเตรียมส่วนประกอบมากแค่ไหน ผัก เนื้อ กี่กิโล..ประมาณนี้น่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : zaijaidee
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 53 12:53:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com