Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวทนายอ้วน - ความพยายามอยู่ที่ไหน ... ความสำเร็จอยู่ที่นั่น ... ปุยฝ้ายหน้าแตกซะที - ปุยฝ้ายขนุน ติดต่อทีมงาน

กลับมาเป็นโหมดปกติซะทีครับ...

ในทีสุดก็รีวิวร้านที่ไปกินทริปเชียงใหม่จบซะทีครับ ติดตามชมของกิน "มาเก๊า - ฮ่องกง" ระหว่างวันที่ 11 - 19 ธันวาคม นี้ครับ

กลับมาเป็นโหมดปกติก็ประเดิมด้วยขนมที่พยายามทำมาตั้งแต่ก่อนไปเชียงใหม่ .. ปุยฝ้ายครับ ขนมนี้ดูเหมือนง่ายๆ นะครับแต่เทคนิคสุดยอด.... ผมพยายามทำมา 10 กว่าครั้ง หน้าก็ไม่แตกซะที บางครั้งก็แตกครับแต่ไม่มาก ทำจนท้อ .... มันยากตรงที่ทำให้หน้าแตกละคราบ

ปุยฝ้ายสูตรนี้ได้เบสมาจากบล็อกของแม่ปูครับ ขอบคุณแม่ปูมากคราบบบบ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=pookhakae&month=01-2009&date=14&group=19&gblog=21

เมื่อวานบ้านปลอดคน... อิอิ ก็เลยลงมือทำปุยฝ้ายอีกครั้ง ......

ปุยฝ้ายขนุน

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ย. 53 18:11:17

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ย. 53 18:08:20

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 53 18:07:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com