Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนมาชม -ข้าวกล่อง- แบบฉบับ Made in Korea ติดต่อทีมงาน

ชวนมาชม ข้าวกล่อง ฉบับ Made in Korea ค่ะ

รูปที่นำมาให้ชมกันนี้ ส่วนใหญ่เป็นข้าวกล่อง ที่แฟนคลับสั่งทำให้ศิลปินนะคะ
ดังนั้นจึงอาจจะมีโลโก้ รูป ติดมาบ้าง ลองเอามาดัดแปลงทำกันดูค่ะ
ไว้เผื่อเป็นไอเดีย สำหรับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่สนใจจะทำข้าวกล่องแบบพิเศษๆ

รับรองว่า ทำง่าย แต่ต้องอาศัยอุปกรณ์นิดนึง เช่น ริบบิ้น กระดาษห่อ
หรือว่ากล่องพลาสติกใสๆ แต่คงหาไม่ยากเนอะ เพราะที่ร้านขายอุปกรณ์ส่วนใหญ่ ก็จะมีของพวกนี้ขายอยู่แล้ว

ไปชมกันเลยดีกว่า

ปล. เจ้าของกระทู้ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องอาหารเท่าไหร่นะคะ บางอย่างก็อธิบายไม่ได้ว่ามันคืออะไร แบบว่าถนัดกินอย่างเดียว ...แฮ่ :P

หมายเหตุ เครดิตรูปจาก cookkkjung @ naver.com ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ย. 53 16:02:48

จากคุณ : teddybinniie
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 53 16:01:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com