Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครัวพอใจไชโย : Tuxido Strawberries (How to Tempering Chocolate แบบ Addition in Microwave) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีจ้า วันนี้ปอนด์เอาวิธีทำ Tuxido Strawberries มาฝากจ้า  

วิธีการ Tempering Chocolate แบบ Addition ปอนด์ต้องขอโทษเจ้าของสูตรมากๆ เลยค่ะ จำชื่อเจ้าของสูตรไม่ได้ค่ะ เพราะจดวิธีทำในกระดาษ ไม่ได้จดชื่อและ link ของเจ้าของสูตรค่ะ

ส่วนวิธี  How to temper the chocolate in microwave นำมาจาก คุณปุ๊ก (dailydelicious) ค่ะ

http://dailydeliciousthai.blogspot.com/2010/10/peanut-butter-bombs-little-cups-of.html

ขออนุญาตคัดลอกวิธีทำมาให้เพื่อนๆ ดูนะคะ ( มีดัดแปลงเล็กน้อยค่ะ)
ขอขอบคุณเจ้าของสูตรทั้งสองท่านนะคะ

จากคุณ : พอใจไชโย
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 53 04:26:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com