Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยลองบ้างขอความรู้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีวันนี้ไปตลาดบางกะปิมา เจอผักชีถูกมากเลยอยากเอามาทำ3เกลอ แต่กลัวใช้ไม่หมดก็เสียดาย แต่มันถูกมากจนอดใจไม่ไหว กำเบอเริ่มเทิ่มแค่5บาท เลยซื้อมา30บาท เยอะมากครับลืมถ่ายรูปมาให้ดู เลยซื้อกระเทียมมา3ขีด แล้วก็จัดการทำ3เกลอเลย ผลออกมาเต็มชามข้าวเลยครับ เลยเอาที่ทำน้ำแข็งแบบช่องๆที่ใส่ในช่องฟรีซมา แล้วตักใส่ให้เต็มทุกช่อง แล้วเอาแร๊ปมาคลุมกันกลิ่นออก แล้วใส่ไว้ในฟรีซให้มันแข็ง อยากรู็ว่ามันจะเก็บได้นานแค่ไหน เพราะผมก็ทำอาหารไม่บ่อยมาก เพราะกะว่าทำอาหารจานนึงก็ใช้แค่1ช่องเท่านั้น ใครเคยทำแบบนี้ช่วยชี้แนะทีครับ ว่าเก็บนานแล้วจะเสียรสหรือไม่ ว่าจะเอามะนาวมาคั้นแล้วทำแบบนี้บ้างแช่แข็งมันเลย เพราะวันนี้ซื้อมา30ลูกแค่30บาท

ขอบคุณครับ

จากคุณ : เชฟกะทะเหล็ก
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 53 23:03:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com