Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>-- Whiskey OnThe Street --> ชวนชิมริมทาง "ข้าวหมูกรอบนายจิว" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกท่าน...กลับมาพบกันอีกครั้งนึงเมื่อยามย่างเข้าฤดูหนาว ที่ว่ากันว่าจะหนาวที่สุดในรอบ 5 ปี (แต่ตอนนี้ชักอุ่นๆขึ้นมาแล้วสิ)

ในปีนี้มีหลายร้านที่ผมได้ไปชิมมาแต่ยังไม่ได้นำมาโพสให้ได้ชมกัน หรือพูดง่ายๆคือดองเอาไว้นั่นแหละครับ เลยตั้งใจว่าจะเอามาลงให้ครบก่อนสิ้นปี

หนึ่งในร้านที่ผมจะนำมาให้ได้ชมกันในวันนี้นั้น ผมถ่ายรูปไว้ตั้งแต่ต้นปี เมื่อปลายเดือนมกราคม นานไหมล่ะครับท่านผู้ชม นานจนผมเริ่มจำไม่ได้แล้วว่าเคยตั้งกระทู้โพสไปหรือยัง 55+

ร้านนี้ผมได้รับคำแนะนำความอร่อยจากพี่ชายใจดี "พี่วัฒน์ ชายกาง" นั่นเองครับ คือร้าน "ข้าวหมูกรอบนายจิว"

ซึ่งจะตั้งอยู่ริมถนนพหลโยธิน ตรงหน้าปากทางโรงแรมมารวย ก่อนถึงแยกม.เกษตร ฝั่งพหลโยธินขาเข้านะครับ

จากคุณ : Whiskey_OnThe_Beach
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 53 23:27:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com