Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review]....ข้าวผัดเบคอน.....สูตรมือใหม่ครับ ^^ ติดต่อทีมงาน

แนะนำตัวก่อนน่ะครับ
ผมเพิ้งจะเข้ามาในก้นครัวครั้งแรก กระทู้นี้จึงเป็นกระทู้แรกของผมด้วย ผมปกติไม่ได้เข้าครัวเลย(ผมอายุ18น่ะครับเรียน ปีหนึ่ง แต่ตอนนี้ดรอป เพราะจะสอบเข้ามหาลัยใหม่ คณะใหม่ ในปีหน้า ตอนนี้ก็เลยอยู่บ้านอ่านหนังสือตลอดครับ)

วันนี้ผมก็ตื่นมาตอนเช้าไม่มีอะไรทาน แต่ดีที่กว่าเมื่อวานครอบครัวไปซื้อของเข้าบ้านประจำทุกๆเดือนครับ ก็เลยส่อยมาหมดเลยโซนอาหาร แต่ก็ยังไม่ได้คิดจะทำอะไรน่ะครับ ประมาณตุนเสบียงก่อน (กะว่าจะมา reviewทุกวันเลย อิอิ)

วันนี้จะเป็นเมนู>>ข้าวผัดเบคอน<<น่ะครับ apply มาจากข้าวผัดหมูหยองโต๊ะจีน แต่ไม่ทำข้าวผัดหมูหยอง เพราะไม่ค่อยชอบและก็หมูหยองมันแพงด้วยครับ ที่ไม่แพงก็มีแต่ผงๆไม่เอาอะครับ

เอาหน้าอาหารไปชมกันก่อนได้เลยครับ ^^

จากคุณ : ข้าวต้มนิโคติน
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 53 11:51:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com