Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

update: Krispy Kream วันจันทร์ที่ 15 เช้านี้ ติดต่อทีมงาน

กะทู้นี้ บอกถึงคนที่ไปต่อแถว และอยากกิน KK นะครับ
งดดราม่า

วันจันทร์ 15 ตอนบ่าย แถวยาวไม่มาก
ตอนนี้ถ้าซื้อ Original ไม่เกิน 10 นาทีได้ของ
เพราะเค้าจะลัดให้ Original จ่ายเงินรับของเลย

คนต่อคิว ยังเยอะเหมืนอเดิม แต่แถวเร็วขึ้นมาก

ส่วนพวกเลือกหน้า 30 นาที up ไม่เกิน 45 นาที
ที่ช้า เพราะบางคนเลือกนานมาก

ตอนผมไปต่อมี 2 สาวจีนนักท่องเทียวมาต่อหน้าผม
หน้าตาใช้ได้เลยครับ เสียดายเธอคุยจีนกลาง

ส่วนพวกพ่อค้าคนกลาง ขายกล่อง 500 บาท
มีหลายกลุ่มมากๆ บางคนมาเป็นครอบครัว
แต่แถว original เร็วมากๆ พวกพ่อค้ายังบ่นเลยว่า
อีกซักพักน่าจะขายไม่ได้แล้ว เพราะ คนจะมาต่อคิวซื้อเอง

พวกรับจ้างต่อคิว ก้อมีนะครับ เด็กๆ 10 ขวบ
เห็นพวกพ่อค้ามีให้เงินด้วย แต่ไม่รู้กี่บาท

การค้าขายแบบแปลกๆ เดี่ยววันนึง ขายไม่ได้ มันก้อเลิกเอง

ใครจะไปต่อคิว ... ลองคำนวณดูเองนะครับ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 53 17:14:52

จากคุณ : WWF 3.16
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 53 17:07:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com