Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(",)++++ของง่าย ๆ ใครก็ทำได้......"ข้าวหมกไก่".....++++ (',') ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พี่น้องก้นครัวที่น่ารักทุกท่าน สบายดีกันมั้ยคะ ลูกสาว

วันนี้น้ำหวานพาทำข้าวหมกไก่ค่ะ ลูกโป่ง คิดว่าน่าจะเป็นของโปรดใครหลาย ๆ คน
กลับไปเมืองไทยคราวที่แล้ว ได้ไปกินข้าวหมกไก่ในห้างแถวบ้าน พอได้เห็นชิ้นไก่แล้วตกใจค่ะ
สะโพกไก่ชิ้นขนาดเท่าปีกบนไก่เลย...เล็กมากกกกกกกกกกก
กินสามคำหมด(จิง ๆ นะ)...ส่วนข้าวนี่เหลือบานเต แถมแพงอีกตังหาก
ก็ได้แต่ปลอบใจตัวเอง....ว่าถ้าอยากกินดี ๆ ก็ทำกินเองสิฟะ

ว่าแล้วก็วิ่งเข้าซุปเปอร์ กวาดผงทำข้าวหมกไก่มา 10 กว่าซอง กะว่าจะเอามาทำกินเองให้หนำใจ
แล้วมันก็หนำใจไอ้น้ำหวานจริง ๆ แหละ เพราะทำง่ายยยยยยมาก ๆ แล้วก็ได้กินไก่ชิ้นใหญ่ด้วย
แถมน้ำจิ้มรสเด็ดสะใจยัยอ้วนเลยล่ะ haha

ลองมาทำกันดูนะคะ ไม่อร่อยให้เตะคุงสามีเลยค่ะ ใจสลาย

จากคุณ : prinzessin
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 53 09:26:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com