Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวทนายอ้วน - ทำอาหารง่ายๆ รีบทำ ... รีบไปจัดทริปไปมาเก๊า - ฮ่องกง - แกงจืดฟักหมูสับ ติดต่อทีมงาน

เดือนหน้านี้จะได้ไปเที่ยวมาเก๊า ฮ่องกง เป็นเวลา 10 วัน โดยอยู่ที่มาเก๊า 4 วัน อยู่ฮ่องกง 6 วัน ตอนนี้เลยปวดหัวกับการจัดทริปเดินทางเป็นอันมากๆ

ถ้าใครมาเห็นการจัดทริปของผมต้องหาว่าบ้าแน่ๆ เพราะผมจะอ่านข้อมูลทั้งหมดทั้งในหนังสือและทั้งในเนท แล้วถึงจะมาเริ่มเขียนทริป ประมาณว่าได้วิธีมาจากการทำวิทยานิพนธ์ครับ ฮ่าๆๆๆ  

ก็นานอยู่นะครับสำหรับประเทศที่ไม่เคยไปกว่าจะอ่านจบก็ 2-3 เดือนได้ อิอิ แต่ถ้าประเทศที่เคยไปแล้วก็เร็วครับ 2-3 อาทิตย์ก็ออกมาเป็นทริปที่สมบูรณ์ได้ครับ

เสร็จแล้วก็ต้องหาที่กินใส่เข้าไปในทริปอีก ตอนนี้ทริป มาเก๊า - ฮ่องกง อยู่ในตอนนี้ครับ ตอนนี้หาที่กินที่มาเก๊าเสร็จแล้วเหลือในฮ่องกงครับ

ตอนนี้เลยเกาะอยู่หน้าคอมเป็นส่วนใหญ่ ไม่ค่อยได้ทำอะไรเลยครับ วันนี้เลยทำอาหารง่ายๆ มาฝากครับ

แกงจืดฟักหมูสับ

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 53 18:17:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com