Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะซื้อเครื่องชงกาแฟแรงดันเครื่องใหม่ แนะนำยี่ห้อด้วยครับ .. และขอบ่นเรื่องการรับประกันงานของ FAGOR ติดต่อทีมงาน

บ่น ๆ ก่อนละกัน ผมซื้อเครื่องชงกาแฟแรงดันของ FAGOR รุ่น CR-20 เมื่อต้นปี 16/8/53 เอาไปเคลม อาการบล็อกแตกชงกาแฟมันพุ่งออกด้านข้างหมด เอาไปส่งเคลมที่บริษัทฯ (อยู่พระราม 9) จนบัดนี้ วันนี้ ยังไม่ได้รับเครื่องคืนเลย เมื่อเดือนที่แล้วบอกว่าอะหลั่ยมาแล้วแต่ช่างลาออก ต้องส่งไป warehouse ที่รามอินทรา แต่เมื่อสัปดาห์ที่แล้วบอกว่ารออะหลั่ยยังไม่มา

3 เดือนที่ผ่านมา ซื้อกาแฟวันละสองร้อยทุกวัน จนแฟนบ่นและเซ็ง เลยจะซื้อเครื่องใหม่

แนะนำยี่ห้อให้หน่อย เอาแบบทน ๆ ที่ดู ๆ ไว้ก็มีของที่ขายในร้านสตาร์บัคส์ เพราะซื้อกาแฟเม็ดเค้าเลยเห็นเครื่อง ก็น่าสน สนใจเครื่องบดได้ในตัว แต่ราคาก็สามหมื่นกว่า ๆ แรงเอาเรื่อง แต่ก็อยากได้ จะดีมั้ย

หรือจะมียี่ห้ออื่นที่แนะนำ ถ้าหาได้ยากตามห้าง แนะนำที่ซื้อให้ด้วยก็ดีนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Tiekung
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 53 23:08:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com