Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

oOoชวนมาชม ชวนมาชิม : กินนอกบ้าน ตอน ครัวเวียดนาม เชิญค่ะเชิญ>>>>>>>>>> ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะชาวก้นครัวที่น่ารัก  วันนี้พักการเข้าครัวด้วยการพาไปชิมอาหารเวียดนามกันค่ะ  หนึ่งในอาหารจานโปรดของคุณแม่บ้าน

แต่ก่อนอื่นมีเรื่อง “เล่าเช้านี้มาเล่าสู่กันให้ฟัง” ค่ะ  เมื่อตอนสายๆคุณบุรุษไปรษณีย์ มาส่งพัสดุที่หน้าบ้าน  
“ส่งพัสดุคร้าบบบ”
เราก็เมียงๆ มองๆ แล้วก็เดินไปรับเอกสาร จับปากกาจะเซ็นชื่อ   แหม---แทบจะเดินกลับในทันที
“น้าครับ น้าชื่ออะไรหรือครับ”
โฮ----(ใจก็นึก คุณน่ะไม่ได้หย่อนไปกว่าฉันเลยนี่นา ทำไม้ ทำไมเรียกให้ช้ำใจว่า “น้า” โถหนูน่ะ ๓๐ ปลายๆเองนะคะ)
รับเสร็จรีบเข้าบ้านรู้สึกบ่จอยในอารมณ์  ว่าแล้วก็ให้สงสัยในสารรูปของตัวเอง จึงไปชะโงกดูเงา   แทบช็อก!!!
  ดูได้ซะทีไหนละคะ  ใส่เสื้อมูมู้งี้  ผมแบบไม่เป็นทรงงี้  ยายเพิ้งชัดๆ  ไม่เรียกป้าก็บุญแล้วฮ่ะ   ยังจะไปค้อนบุรุษไปรษณีย์เขาอีก----เฮ้อออ คนเรา  ขำๆค่ะขำๆ  ขำวันละนิดจิตแจ่มใส
เอาดอกไม้มาของที่บ้านมาฝากค่ะ  ถึงจะร่วงจากต้น มองยังไงก็สวยต้องตา   คงจะอวดบ่อยๆ  เพราะเป็นของชอบไปซะแล้ว--อิอิ

จากคุณ : lovelyjone/jog
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 18:53:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com