Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::::: ส้มตำไทย (ครกแรกในชีวิต) ::::: ติดต่อทีมงาน

หวัดดีครับ เพื่อนๆชาวก้นครัว สบายกันดีหรือเปล่า
มีอาหารประจำชาติไทยมาฝากคือส้มตำ  
เพิ่งหัดตำครกแรก  เป็นมือใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ อิอิ
เอาไว้ครกหน้าปูปลาร้า นัวแน่ครับพี่น้อง
ชอบกินส้มตำ แต่ทุกทีที่ไปกินที่ร้านจะเจอปัญหา 2อย่างคือ
1.รสเผ็ดเกินไป...ใส่พริกเป็นกำซะขนาดนั้น บ้าไปแล้ว
เราไม่ชอบรสเผ็ดมากมายอะไร  พริก 3 เม็ดพอใครจะเผ็ดก็ตามใจเขา
2.ผงชูรสที่ประเคนลงไปเป็นช้อนโต๊ะ เห็นตำกันทีตกใจครับ
ไม่กล้ากินเพราะชูรสนี่ละ

แต่เราตำเองจะไม่มีปัญหาทั้งสองอย่างนี้แน่นอนครับผม
ตามมาชิมส้มตำกันเร็ว

ปล.มะละกอเป็นพืชพื้นเมืองจากทวีปอเมริกาใต้นะครับ

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 53 21:25:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com