Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอส่งการบ้านแบบรวมมิตร : กระทู้แรกในชีวิต (แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นกระทู้สุดท้ายหรือเปล่าน๊า) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ  เพื่อน  ๆ  ชาวก้นครัวทุกท่าน

ก่อนอื่น ขอแนะนำตัวก่อนชื่อ จูนะคะ อาศัยห้องก้นครัวเป็นที่พักพิงมาได้ระยะนึงแล้ว  น่าจะปีเศษ ๆ  ได้แล้วค่ะ  แต่เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกของพันทิปได้ไม่นานนี่เอง  เลยขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ     กะพริบตา

จริง  ๆ เราแอบใช้สูตรของพี่  ๆ ในห้องนี้ทำขนมมาหลายอย่างแล้ว   แต่ยังไม่กล้ามาส่งการบ้าน  หรือทำรีวิวเลย    แต่เนื่องจากกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D9922259/D9922259.html

ที่คุณหมอพรคนสวย  รับสมัครนักเรียนทำสปันจ์เค้กในตำนาน คุกกี้เนย+ช็อกโกแลต+ชาเขียว ฟรี  เนื่องในโอกาส ครบรอบวันเกิด  (ขอให้มีความสุขมากๆ   นะคะ)  แต่มีเงื่อนไขว่า  ต้องทำกระทู้รีวิวการทำอาหารอบอะไรก็ได้ ก็เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้ค่ะ

แต่เนื่องจากเราไม่ค่อยได้ถ่ายรูปวิธีทำไว้เท่าไหร่  ก็เลยจะขอลงรูปเท่าที่จะมีนะคะ  เพราะถ้าจะทำใหม่เพื่อถ่ายรูป  ถึงเที่ยงก็คงไม่เสร็จ  (เพราะแค่หารูปที่มีแล้ว  ยังปาเข้าไปจะตี 3 แล้ว  แถมยังไม่รู้ว่าจะโพสสำเร็จหรือเปล่านะ)

จากคุณ : zhunaka
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 53 02:54:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com