Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชอบดื่ม "น้ำ" อะไรกันบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

เก๊กฮวยถ้วยใหญ่ๆ (24 คน)
  กระเจี๊ยบหวานเย็น (8 คน)
  น้ำมะพร้าวอ่อนชื่นใจ (36 คน)
  น้ำลำใยชุ่มคอ (10 คน)
  น้ำมะตูม (7 คน)
  น้ำตะไคร้ (13 คน)
  น้ำใบบัวบก (6 คน)
  น้ำชาเขียว (9 คน)
  น้ำส้มเกล็ดหิมะ (6 คน)
  อื่นๆ (ช่วยนะนำด้วยนะคะ) (7 คน)

19.05%
  เก๊กฮวยถ้วยใหญ่ๆ (24 คน)
 6.35%
  กระเจี๊ยบหวานเย็น (8 คน)
 28.57%
  น้ำมะพร้าวอ่อนชื่นใจ (36 คน)
 7.94%
  น้ำลำใยชุ่มคอ (10 คน)
 5.56%
  น้ำมะตูม (7 คน)
 10.32%
  น้ำตะไคร้ (13 คน)
 4.76%
  น้ำใบบัวบก (6 คน)
 7.14%
  น้ำชาเขียว (9 คน)
 4.76%
  น้ำส้มเกล็ดหิมะ (6 คน)
 5.56%
  อื่นๆ (ช่วยนะนำด้วยนะคะ) (7 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 126 คน

จขกท.กำลังจะเป็นแม่ค้าใหม่ช่วงต้นเดือนหน้าค่ะ....(^____^)

เซ้งล๊อคโซนขายอาหาร - เครื่องดื่ม มาได้ ร้านข้างๆขายก๋วยเตี๋ยวขนาบทั้ง 2 ข้างเลยค่ะ  เจ้าของล๊อคคนเก่าขายพวกน้ำเปล่าแช่เย็น น้ำอัดลมเปิดขวดใส่แก้ว 15 บาท ประมานนี้ค่ะ

กำลังมองหาเครื่องดื่มอื่นๆมาเสริมด้วย  ตอนแรกอยากได้ชา-กาแฟ ใส่โถ Jet Spray แบบเซเว่นมาด้วย  แต่ก็กลัวจะชนกับแฟรนไชน์เจ้าดังที่เขาขายอยู่แล้ว

ก็เลยจะลองเครื่องดื่มที่กินง่ายๆ แบบน้ำสมุนไพร กระเจี๊ยบ เก๊กฮวย มาลองตลาดดูก่อน  เครื่องดื่มส่วนมากจะทำเอง  จะมีก็แต่น้ำส้มเกล็ดหิมะว่าจะไปรับที่เค้าทำเป็นแก้วสำเร็จมาค่ะ

แล้วถ้าทำตักใส่แก้วน้ำแข็งขาย 10 บาท หรือ ทำใส่ขวดพลาสติกมีฝาปิดอย่างดี 12 บาท (หรือจะ 10 บาทต้องดูต้นทุนอีกที)  ลูกค้าจะชอบแบบไหนมากกว่ากันคะ

รบกวนทุกท่านด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ ^^~

จากคุณ : Brownies_Tangy_Sundae
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 53 23:34:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com