Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยแนะนำเมนูของกินง่าย ๆ ขายเด็กค่ะ ไม่เกิน ป.6 จ้า ของต่อชิ้นไม่เกิน 20 บาทค่ะ ติดต่อทีมงาน

ทำคนเดียวเลยค่ะ กะจะขายอะไรง่าย ๆ สะอาด มีประโยชน์ ไม่เอาขนมถุงละ 5 บาทน๊า ผงชูรสเยอะค่ะ

ตอนนี้เพิ่งลองทำขายต้มมาม่าใส่ผัก กะหมูเด้งค่ะ ชามละ 15 บาทอ่า

สะโพก หรือน่องไก่ชุบแป้งทอดของสหฟาร์ม ชิ้นละ 15 บาท

ชาไข่มุก แต่ใส่ผงโกโก้ทิวลิป ถ้วยละ 10 บาท

แซนวิสไส้ปลาทูน่า น้ำพริกเผา-หมูหยอง คู่ละ 10 บาทจ้า

ว่าจะเปลี่ยนเมนูแต่ละวันไม่ซ้ำกัน แต่คล้าย ๆ กัน เป็นเด็กระดับประถมค่ะ แต่ต้องทำคนเดียว เตรียมคนเดียวหมด เลยจะรบกวนถามว่ามีอะไรแนะนำบ้างเอ่ย ที่เหมาะกับเด็กเล็กอ่า

มีช่วงเวลาขายตอนเด็กเลิกเรียน ประมาณ 15.00 - 16.30 น. เท่านี้เองจ้า อยากทำเมนูอาหารจานเดียวด้วยค่ะ แต่นึกอะไรไม่ออกนอกจากไก่ทอด กะ ข้าวเหนียว อ่่่าค่ะ นอกนั้นเป็นน้ำ กะของกินเล่นจ้า

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

จากคุณ : akejisan
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 53 21:29:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com