Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อผู้ชาย...เข้าครัว [ตอน.ข้าวคลุกกะปิร้อนเปรี้ยงๆ มาแล้วคร๊าบบ] ติดต่อทีมงาน

ดาว

สวัสดีครับพี่ๆที่น่ารักทุกคน
ผมหายหน้าไปหลายวัน ไม่รู้ว่ายังมีใครลืมเมนูที่สัญญากันไว้หรือยัง?

เมนูนั้นคือ...."ข้าวคลุกกะปิ" นั่นเองครับ
เหตุผลคือว่า เครื่องปรุง "ตำถั่ว-กะปิกุ้งสด" ยังเหลือ
ก็เลยใช้วัตถุดิบที่มีให้เป็นประโยชน์ครับ

เหมือนเช่นเคยครับ...
ก่อนจะเข้าครัว ปรุงอาหารกัน
ผมขอทักทายพี่ๆที่ให้เกียรติเข้ามาในกระทู้นี้ก่อนนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D9933929/D9933929.html

ขอเริ่มจากพี่ที่น่ารักคนนี้ก่อนเลยนะครับ
ดาว พี่เอ๋ (บ้านตูนเตย)
พี่เอ๋มารอหม่ำคนแรกเลยนะครับ...สงสัยเป็นเมนูโปรดแน่ๆเลย ชิมิ!!

ดาว พี่like 2 hear from u
เมนูก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่เหรอ?....ได้เลยๆ เดี๋ยวผมจัดให้นะ ไม่นานเกินรอครับ

ดาว พี่BROWN STITCH
เป็นพี่ที่น่ารักอีก 1 คนที่ตามเข้ามาชิมทู๊ก....เมนูของผม
สงสัยติดใจฝีมือผมแน่ๆ  ฟิ้วววว....ชมตัวเองก็เป็นวุ๊ย!!   555

ดาว พี่CR_lakky
กรี๊ด....ด... พี่CR_lakky น่ะ รีบดักเลยนะว่ามาชมรีวิวที่น่ารัก
นึกว่าจะชมผมว่าน่ารัก  ชิ...งอนล่ะ!!

ดาว พี่phanet
รอสักครู่นะครับ กำลังปรุงอยู่เลย ตำถั่วแซ่บๆ ผมมักหลายเด้อ...

ดาว พี่กะทะร้อน
พี่ห้ามรอเฉยๆน๊า....ช่วยจัดจาน-ช้อนซ้อมให้พร้อมด้วยสิ !! อิอิ มีใช้ด้วยง่ะ

ดาว พี่น้ำแข็งเย็นใจ
ว๊าว...ล็อคอินของพี่เย็นชื่นใจ งั้นก็ใจเย็นๆ รอชิมฝีมือผมด้วยนะครับ

ดาว พี่ถุงชา@UK
เชิญปาดได้ตามสบายเลยครับ  ผมน่ะชอบเวิ่นเว้อ...555 เค้าชินกันหมดล่ะ

ดาว พี่ทนายอ้วน
แหม...เห็นล็อคอินพี่แล้ว คิดถึง"ทนายตุลย์" จัง!! เดาว่าความหล่อคงสูสีนะ

ดาว พี่แม่เตาถ่าน [จะเป็นพี่ หรือเป็นแม่ดีเนี๊ย...555]
โห...เป็นการตัดสินใจที่ยากจัง...
งั้น..เพื่อคุณลูก ขอเดาว่าคุณแม่ต้องให้วัตถุดิบไปทำกระทงแน่เลย
แถมช่วยเป็นกระทงรักษ์สิ่งแวดล้อมอีกด้วย  น่ารักๆ หนับหนุนครับ

ดาว พี่jimlim_ja
ช่าย...ขอปรบมือดังๆให้พี่เลยครับ
เป็นกับแกล้มที่เข้ากับคอเบียร์มั๊กมาก...
อาว....โชนนนน....แก้วกันหน่อย...เอื๊อก!!

ดาว พี่zeroxs
ขอบคุณครับ  จริงๆแล้ว ผมรู้ทันจิตของตัวเองมากกว่าครับ
ไม่ให้สูงไป หรือ ต่ำไป เพราะบางครั้งความสุขที่แท้จริงก็อยู่ที่ใจของเราเอง
หาใช่ ทรัพย์สมบัติ เงินทองใดๆเลยครับ  ...ป่ะ!! ไปบวชกันเหอะ 555

ดาว พี่อมฤต
จ๊ากกก....ขอบคุณมากครับพี่ที่แนะนำ
ต่อไปนี้ผมจะจำให้ขึ้นใจเลยคำว่า "โขลก" และ "โขก" ความหมายต่างกัน
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ดาว พี่ปิ่นโตน้อยตัวกลม
ขอบคุณมากครับพี่  และก็นำบุญมาฝากพี่ๆทุกๆคนด้วยล่ะ
แต่อาจจะไม่ได้เล่าเรื่องให้ฟังนะครับ
จึงขอเปลี่ยนผลบุญที่เป็น "นามธรรม" ด้วยภาพนี้
ให้เป็น "รูปธรรม"ยิ่งขึ้นครับ ...สาธุๆ

ดาว พี่lovelyjone/jog
ขอบคุณมากครับพี่  ถ้าชื่นชอบกันแบบนี้ โอกาสหน้าอยากทานอะไร
กระซิบได้เลย ผมจะลองหัดทำให้ชิมครับ อิอิ

ดาว พี่ช่างกล้า.
ขอบคุณมากครับพี่
พอดีว่าพี่อมฤตก็แนะนำให้แล้วเมื่อครู่
ขอบคุณพี่ๆมากเลย สมแล้วที่เป็นพี่ เป็นน้องกัน
เห็นอะไรไม่ถูกต้อง สำหรับผมแล้ว...ยินดีให้เคาะ ให้ตี
ให้เข้าที่ เข้าทางเลยครับ ... ผมไม่ดื้อหรอกคร๊าบบบ อิอิ

งั้น...ทักทาย พูดคุยกันครบหมดทุกคนแล้ว
เราไปเข้าครัว เตรียมเครื่องปรุงกันดีกว่านะครับ

.....

จากคุณ : ออมสินไตตั้น
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 10:08:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com