Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>Review ลงพุง รวมร้านอร่อยที่ถูกลืม@เชียงใหม่ ภาค1<<< Pasta ลำๆ และมื้อเที่ยงสไตล์อาเสี่ย ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวก้นครัวกระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวที่2 ของผมแล้ว
เนื่องจากเวลาเพื่อนๆผมมาเที่ยวเชียงใหม่วึ่งมันก็มากันบ่อยจริงๆ
มันจะชอบบอกให้ไปหาร้านอร่อยกินแต่ไม่จำเจ!!! ประมาณว่ามาทีไรก็กินแต่ร้านเดิมๆดังๆ
ที่แนะนำกันในเนท มันไม่มีร้านไหนอร่อยกว่านี้เลยหรอวะ??

โปรเจคท์ ร้านอร่อยที่ถูกลืมจึงเกิดขึ้นครับ รีวิวตั้งแต่นี้ต่อไปจะเป็นรีวิวร้านอาหารอร่อยๆในเชียงใหม่
ที่ผมไปชิมมาแล้วฟันเฟิร์มว่ามันอร่อยจริงอะไรจริง แต่ส่วนใหญ่มักไม่อยู่ในกระแส
หรือไม่ค่อยมีใครรู้จัก

สำหรับนักชิมที่อยู่เชียงใหม่หรือมีโอกาสขึ้นมาเที่ยวเชียงใหม่จะได้มีร้านน่าสนใจไว้เป็นตัวเลือกเพิ่มขึ้นครับ

เริ่มกันด้วยร้านแรก ดินเนอร์มื้อค่ำของผมกับตัวแม่เมื่อวาน
ตกลงกันว่าอยากทานพาสต้าครับ เลยตรงดิ่งไปที่ร้านพาสต้าที่ผ่านหลายรอบแล้ว
แต่ยังไม่เคยแวะ  พิกัดอยู่ที่กลางซอย นิมมาน ซอย5 ซอยใกล้ๆมังกี้นั่นแหละครับ

ชื่อร้าน Pasta Cafe ครับ ไม่ได้ถ่ายหน้าร้านมาเพราะรถเยอะมากๆๆ
พอดีที่ มังกี้มีคอนเสิร์ต singular เลยคนเพียบ

บรรยากาศภายในร้าน

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 53 14:42:18

จากคุณ : zephyrisz
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 14:37:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com