Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เค้กสตอเบอร์รี่ ติดต่อทีมงาน

เค้กshortcake

สวัสดีค่ะ อากาศเริ่มหนาว-เย็น เด็กๆที่บ้านเริ่มจะเป็นหวัดกันแล้วค่ะ...วันนี้ได้โอกาสทำบล๊อก ทำเค้กชิ้นแรกของพลอย...ดีใจจังแต่ก็เอาเหนื่อยเหมือนกันค่ะ อิอิ กว่าจะได้เค้กชิ้นนี้มา ได้แรงบันดาลใจมาจากคุณสามี วันเกิดคุณสามีที่ผ่านมา คิดยังงัยๆ อยากทำเค้กหว่า.... เคยท้อแท้ไม่อยากทำครั้งหนึ่งแล้วกะจะไม่ทำเค้กละ เพราะไม่ประสบความสำเร็จ มาคิดดูอีกที เราเองก็อยากจะเปิดร้านเค้กมั๊กๆๆ เพราะชอบกินเค้กอร่อยๆๆ เนื้อนุ่มๆ กินแล้วมีความสุขค่ะ ความคิดนั้นก็อยากทำขึ้นมา พลอยรีบๆๆๆๆๆ ศึกษาการทำเค้กเป็นเดือนๆ กว่าจะตัดสินใจทำในวันเกิดคุณสามี... และแรงบันดาลใจจากเพื่อนๆๆ ชาวบล๊อก ทั้งหลายค่ะ เห็นทำเค้กแล้วก็อยากทำออกมาสวยๆๆ เหมือนเค้าบ้าง ต้องขอบคุณชาวบล๊อกทุกคนเลยค่ะ ทำให้มีแรงบันดาลใจ อยากทำเค้กขึ้นมามากขึ้น และน่าจะมีเค้ก ชิ้นต่อไปอีก จะไม่คิดท้อแท้แล้วค่ะ พลอยไปขนซื้ออุปกรณ์ทำเค้กมาเยอะเลย คริคริ..และจะฝึกฝีมือตัวเองไปเรื่อยๆๆๆๆ ช่วงนี้เทศกาลเยอะ ต้องรีบฝึกฝีมือทำเค้กให้หนักหน่อย ค่ะ

จากคุณ : Handmade Bag
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 53 13:03:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com