Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เสียความรู้สึกมากๆ กับ "ร้านก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ กะทะทองเหลือง เยาวราช" ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานเรากับเพื่อนตั้งใจไปเยาวราชเพื่อหาของอร่อยๆทาน
ซึ่งร้านแรกที่ตั้งใจไปทานคือ ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่กะทะทองเหลือง
ซอย เล่งบ้วยเอี๊ยง (ตลาดเก่าเยาวราช) เพราะเพื่อนๆ แนะนำว่า
ถ้าไปเยาวราช ต้องแวะทานร้านนี้ เพราะขึ้นชื่อมากๆ
คิดแล้วว่า ต้องซื้อไปฝากคนที่บ้านซะหน่อย มาถึงที่ละ
พอไปถึงก็เห็นคนยืนรออยู่หลายคน ขายดีมากๆ
คิดว่า รอนานแน่ๆ จะสั่งกลับบ้านด้วยอีก 8 ห่อ
แต่ก็ยังมีโต๊ะว่างอยู่ กินไปรอไปก็ได้
พอเรากำลังจะเดินไปนั่ง
คนขายผู้ ญ มีอายุหน่อย ก็ถามเพื่อนเราว่า : "กี่คน"
เพื่อนเรา : "2 คน"
(เราหยุดเดินแล้วหันมาฟัง)
คนขายผู้ ญ "กี่จาน
เพื่อนเรา : "1 จาน"
คนขายผู้ ญ : "โต๊ะเต็ม"
น้ำเสียงแย่สุดๆ ด้วยนะคะ
เราก็ยืนอึ้งไป เห็นๆ ว่าว่างอยู่
แล้วก็มีคนเดินเข้ามาอีกคู่พอดี
คนขายถามเหมือนเดิม แต่คู่นั้นเค้าบอก 2 จาน
คนขายผู้ ญ ให้นั่งโต๊ะที่ว่าง

ก็เลยถึงบางอ้อ ... จานเดียวไม่ขาย
เสียความรู้สึกค่ะ เราก็คิดแต่ว่าเอามาชิมจานนึงก่อน
ถ้าอร่อยถูกปากค่อยสั่งเพิ่ม
ก็เข้าใจนะคะว่าคนเยอะ

ก็คุยกะเพื่อนว่า งั้นเราไปหาอย่างอื่นกิน
เดี๋ยวค่อยมาใหม่ก็ได้

เราก็เลยถ่ายรูปก่อน ตอนคนเยอะๆ
จะได้เอามาลง facebook ให้เพื่อนๆ ดูว่าไปทานมาแล้วนะ
ถ่ายคุณลุงที่กำลังคั่วก๊วยเตี๋ยวเส็ด

มีคนเดินเข้ามา 4 คน
คนขายผู้ ญ : กางโต๊ะๆ (บอกผู้ ช อีกคน คงจะเป็นลูกจ้าง)
เราก็นึกในใจ อ่อ ตามปริมาณเนอะ
เราก็จะถ่ายมุมกว้างอีกรูป
คนขายผู้ ญ : "น้องอย่าถ่ายเลย" ด้วยน้ำเสียงตะคอก
นึกในใจ เราก็ไม่ได้ขวางทางร้านเค้า
ซูมเอาจาก ในซอยเลย จะอะไรกันนักกันหนา

ไม่ทานแล้วค่ะ และไม่มาเหยียบอีกแล้วด้วย
โมโห&เสียความรู้สึกมากๆ ค่ะ
ขอให้เจริญๆ กับการขายแบบนี้นะคะ

ก็ดีเหมือนกันนะคะ เราไม่ต้องเสียเงินให้กับคนแบบนี้
ไม่งั้นคงต้องเสียหลายร้อยเลยทีเดียวกับ 8 ห่อและ 1 จาน...

มีเพื่อนๆ คนไหนเคยโดนแบบนี้บ้างมั้ยคะ

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 53 00:01:11

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 53 00:00:46

จากคุณ : HaHaKung
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 53 12:04:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com