Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กิ๋นข้าวตวยกั๋นบ๋อเจ้า ... ของกิ๋นคนเมืองวันนี้ แก๋งอ่อมจิ้นหมู เจ้า ติดต่อทีมงาน

สวัสดี เพื่อนๆชาวก้นครัวทุกคนเจ้า

วันนี้นันทำ "แก๋งอ่อมจิ้นหมู" ที่จริงทำหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ได้เอามาลง วันนี้มีเวลาเลยถ่ายรูป และวิธีทำมาให้ดูด้วยค่ะ แล้วพอดีว่าหลายวันก่อนเปิดเข้าไปดูบลอกของ ปี้นุช "แม่เฮือน" เจอ "แก๋งอ่อมคัวในหมู" เลยนึกอยากกินขึ้นมา ถือโอกาสนี้ ส่งการบ้านด้วยเลยนะคะ อ้อ "คัวใน" ก็คือ เครื่องในนะคะ

แต่นันไม่ได้ทำ "แก๋งอ่อมคัวใน" นันทำ "แก๋งอ่อมขั้วตับหมู" เพราะนันชอบเนื้อส่วนนี้มากกว่าค่ะ มันจะนุ่ม เพราะมีทั้งเอ็นและไข่มันแทรกอยู่ค่ะ บางสูตรอาจจะใส่เลือดเข้าไปด้วย เพื่อให้น้ำข้น และ อาจจะใส่ดีปลีด้วย เพื่อความหอมและเผ็ดร้อนค่ะ แต่นันไม่ได้ใส่เลยทั้งสองอย่างนะคะ

ป.ล. วันนี้บ่ได้อู้กำเมือง เพราะกั๋วคนภาคอื่นจะอ่านบ่ฮู้เรื่อง ขอสุมาตวยเน้อเจ้า .. ป่ะกิ๋นข้าวแลงต๋วยกั๋นเจ้า เจินเจ้า

จากคุณ : mellowgirl536
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 53 15:33:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com