Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

review เอาขำ กับการทำ โดนัท DK ครั้งแรก... ครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เป็นวันเกิดผมเองครับ (ปีนี้ตรงกับ วันลอยกระทงพอดีเลย)

และเห็นว่าอาทิตย์ที่แล้ว มีกระทู้เกี่ยวกับการทำโดนัท เป็นจำนวนมาก

เลยว่าจะทำโดนัทเป็นของขวัญวันเกิด (ให้ตัวเอง)
พร้อมทั้งเป็นการส่งการบ้านไปด้วย ในตัว 55

แถมยังได้ feel เสมือนการลอยกระทงอีกตะหาก
ประหนี่งว่าการลอยโดนัทในน้ำมัน เหมือน ลอยกระทงในคลอง ...

แต่กว่าจะว่างมานั่งโพสได้ ก็อีกอาทิตย์นึงต่อมา คุณครูเจ้าของสูตรโดนัท คง

ไม่รับตรวจการบ้านแล้ว...

แต่ไหนๆ ก็ทำ ก็ถ่าย(รูป) มาแล้ว
ก็อย่าให้เสีย

จัดไป...

กับ โดนัท DK ... โดนัท dip kid ... ชื่อผมเอง อิอิ

อ้างอิงสูตร จาก อาจารย์ฑีรฒ คุณพ่อpanas155 และ การทำemulsion ของคุณ Fumine  นะครับ

ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้

จากคุณ : dip kid
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 53 12:33:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com