Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำร้านเป็ดพะโล้ที่สามย่าน ติดต่อทีมงาน

วันมีร้านเป็ดพะโล้มาแนะนำ บอกก่อนเลยว่าไม่ได้โฆษณานะค่ะ โดยส่วนตัวเป็นคนชอบกินเป็ดพะโล้ ปกติก็ตระเวนชิมไปทั่ว ที่ไหนว่าอร่อยก็ไปลองมาหมด
วันก่อนมาเจอร้านนี้ค่ะ อยู่ที่ตลาดสามย่าน
ร้านแป๊ะตี๋ แผงเบอร์ 61 อยู่ชั้นหนึ่งตลาดสามย่านใหม่ ถนนพระรามสี่
ทานแล้วต้องยกนิ้วให้ แบบว่าอร่อยกว่าร้านที่เคยลองๆทานมา พะโล้หอมอร่อย ไม่มีกลิ่นเหม็นสาป คนขายมีสองคน เป็นผู้หญิง อายุราว 50 คนและผู้ชายใส่แว่นอายุราว60กว่า น่ารักมากๆ ยิ้มแย้มแจ่มใส ใจดี ขอลดราคาได้อีกด้วย
ได้ทีเลยคุยกับเจ้าของร้านซะเลย เค้าบอกว่า เปิดขายมาแล้วกว่า60 ปีแล้ว ตั้งแต่คนขายยังเป็นเด็ก(ผู้ชาย) ได้สูตรสืบทอดมาจากบรรพบุรุษ เท่าที่คุยและได้ลองทาน ร้านนี้เค้าพิถีพันเรื่องเครื่องเทศ มากๆ ใช้เครื่องเทศสิบกว่าชนิด
คนขายใจดีตักเอาเครื่องเทศในหม้อร้อนๆให้ดู เลยถึงบางอ้อว่าทำไมรสชาติเป็ดพะโล้ร้านนี้จึงกลมกล่อม หอมหวน เนื้อเป็ดนุ่ม ไปลองซื้อกันดูได้นะ เค้าขายทั้งตัวเพื่อเอาไปไหว้เจ้าหรือว่าจะให้สับเป็นชิ้นๆใส่กล่องไปกินได้ด้วย น้ำจิ้มก็มีให้พร้อมเลยค่ะ ไปลองกันได้นะค่ะ หรือใครเคยทานร้านนี้ ช่วยมารีวิวกันหน่อยนะค่ะ

จากคุณ : คนชอบเป็ด
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 53 15:29:33 A:183.89.107.52 X: TicketID:257404

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com