Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[[Schnuggy]]] -- ชนุ๊กกี้เข้าครัว --"มือใหม่หัดนึ่ง" ซาลาเปา ภาค 2 ตอน"คนทำหน้าแตก" + ภาค 3 ฉบับแก้มือ---!!!!!!!!!! ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ไม่ได้รีีวิวซะหลายวัน กลัวลืมค่ะ อิอิ วันนี้รีวิวซะหน่อย
เรื่องซาลาเปายังไม่จบนะคะ  วันนี้มาแถมให้อีกสองภาค นี่เป็นกระทู้ภาคแรกค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D9961645/D9961645.html

ซาลาเปาทั้งสองภาคนี้ ทำแล้วไม่ได้หม่ำเองหรอกค่ะ หา"ผู้กล้า"ได้แล้วค่ะ อิอิ
จะเรียกว่า"หนูทดลอง"รึ ก็กลัวเค้ารู้ตัว เรียก"ผู้กล้า"และกัน

เิริ่มกันด้วยภาคสอง ตอน"คนทำหน้าแตก"ค่ะ  ตอนเริ่มต้นดี๊ดี แต่เด๋วดูตอนลงท้ายซิ เซ็งจิตสุดๆ
เป็นจุดเหลืองๆเต็มลูกเลย ดูแล้วเหมือนไม่สบายเป็นอีสุกอีใสยังไงก็ไม่รู้ แต่ก็ยังอร่อยเหมือนเดิมนะ

อุตส่าห์ลงทุนซื้่อแป้งบัวแดงแล้วนะ กิโลละ 2.50 ยูโร
แป้งเอนกประสงค์ของที่นี่ กิโลละ 0.25 ยูโร  ต่างกันสิบเท่าเชียวนา

เอารูปตอนทำเสร็จมาให้ดูเลยค่ะ เปรียบเทียบระหว่างแป้งสองชนิด แป้ง405ของที่นี่ค่ะ

ปล. ซ้ายมือเป็นซาลาเปารอบแรกค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 53 02:55:01

จากคุณ : Schnuggy ชนุ๊กกี้
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 53 02:18:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com