Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับคุ๊กกี้และกระบอกกดคุ๊กกี้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะชาวก้นครัว แนะนำตัวนะค่ะ ชื่อหมูกรอบค่ะ
เพิ่งจะ มีล็อคอินเป็นของตัวเอง อิอิ หัดทำขนมมาได้สองเดือนกว่าๆเองค่ะ
แต่ยังไม่เป็นโล้เป็นพายอะไรเลยค่ะ หวั่นๆอยู่ กินได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ก็อาศัยคำแนะนำจากกระทู้หลายๆอัน แอบย่องๆมาอ่าน อิอิ
ต้องขอบคุณเจ้าของสูตรต่างๆด้วยนะค่ะ

เข้าเรือ่งกันค่ะ คือหนูอ่ะเคยลองทำคุ๊กกี้เนยชอคชิพ ของคุณตรีมา
แล้วไปแจกให้พี่ป้าน้าอา เค้าชมเปาะค่ะว่าอร่อยมากกกกกกกกกกกกกกก!!
ย้ำค่ะ ขอบคุณคุณตรีมาก ๆ สำหรับสูตรอร่อย แล้วทีนี้น้าเค้าก็สั่งให้หนูเนี๊ย
ทำคุ๊กกี้ใส่กล่องผูกโบว์สวยๆ ไปให้เจ้านายและเพื่อนที่อ๊อฟฟิศน้าเค้าอ่ะค่ะ
แต่เค้าขอให้ทำ คุ๊กกี้เนยสด กับคุ๊กกี้คอนเฟรค
หนูก็เลยไม่รู้จะทำสูตรไหนดี เล็งๆไว้ว่าจะทำคุ๊กกี้เนยสดสูตรเจ๊หลี ที่เค้าบอกว่า
อร่อยกันมากๆ ๆ แต่ก็ไม่ทราบว่าสูตรนึงทำแล้วได้ประมาณกี่กรัม
เพราะกะสูตรไม่ถูกค่ะ ตอนทำจะได้ไม่เสียเวลา เพราะเราบล็อคไว้เลยว่าจะทำ
กี่โลๆ ประมาณนั้นอ่าค่ะ ส่วนสูตรคุ๊กกี้คอนเฟรค นี้สูตรเจ้าไหนดีค่ะ
ใครมีแนะนำกันบ้าง จะขอบพระคุณอย่างสูงเลยค่ะ T^T"

และอีกเรื่องคือ อยากได้กระบอกกดคุ๊กกี้ หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ พอดีอยู่ต่างจังหวัด
ร้านที่กรุงเทพมีที่ไหนบ้าง แล้วราคาเท่าไหร่ อยากทำคุ๊กกี้ที่มันได้ขนาดเท่าๆกัน
เพราะมีปัญหาคือ ตักก้อนคุ๊กกี้มันไม่ค่อยเท่ากันซักเท่าไหร่ ฮี่ๆ ออกมาดูน่าเกลียด แต่ความอร่อยนี่ ยกนิ้วให้เลยค่ะ

ไม่รู้ว่า ยาวไปมั้ย 55 มีแต่น้ำทั้งนั้น
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ขอให้หมูกรอบอยู่ในอ้อมอกอ้อมใจบ้างนะค่ะ ^^"

จากคุณ : หมูกรอบ คลุกเกลือ
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 53 22:57:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com