Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้คนมีบ้านแถบพระรามสอง : แชร์เรื่องสรรหาของกิน (กระทู้จากห้องชายคา) ติดต่อทีมงาน

(มีคนที่ห้องชายคาแนะนำให้มาลงที่นี่ เลยมาลงหาอีกที หุหุ ลอกมาเลยละกัน)
เพิ่งซื้อบ้านแถวพระรามสองครับ อยู่ the grand  ก่อนถึงซอยวัดพันท้ายนรสิงห์  มาอยู่แค่บางวันครับ  ไปๆ มาๆ  เนื่องจากไม่ได้อยู่ถาวร ส่วนใหญ๋มาแค่เสาร์อาทิตย์เลยไม่ค่อยได้ทำกับข้าว เครื่องไม้เครืองมือก็ไม่ค่อยครบ ปกติก็เลยซื้อกินซะเป็นส่วนใหญ๋ เริ่มเบื่ออาหารแถวปากซอยวัดพันท้ายครับ   กินวนๆ อยู่แค่สองร้าน คือ ร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ด กับร้านที่ขายหมูสะเต๊ะ  เลยอยากขอแชร์กับเพือนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่อยู่แถวๆ นั้นครับ ขอพิกัดร้านอาหาร ร้านเล็กร้านใหญ่ไม่ว่ากัน  ขออร่อย 555  ขอพิกัดตั้งแต่ รพ.บางมดจนถึงมหาชัยเมืองใหม่เลยนะครับ   หรือแถวกาญจนาภิเษกก่อนถึงพระรามสองก็ได้   ขอบคุณครับ

ขอผมขอแชร์ ก่อนละกัน (จำชื่อร้านไม่ค่อยได้นะครับ)
ร้าน ก๋วยเตี๋ยวเป็ด ข้าวขาหมู ตรงปากซอยวัดพันท้าย  ก็พอกินได้ครับ คนเยอะ อาหารเร็ว เลยขายดี  ขายไม่ถึงตอนเย็นก็หมด  ขาหมูก็พอใช้ได้ครับ  

ร้าน หมูสะเต๊ะ(ข้างร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ด)  เป็นหมูสะเต๊ะจากท่าดินแดงครับ รู้สึกจะเป็นร้านนายตี๋  คิดว่าน่าจะเอาแฟรนไชส์มา  ก็อร่อยเหมือนต้นฉบับ แต่ที่ร้านขายอาหารตามสั่ง  จะค่อนข้างช้า และรสชาดเฉยๆ  

ร้านต้มยำหัวปลา (ก่อนถึงแสมดำ)   อยู่ข้างทาง เลยซอยบางกระดี่ ก่อนถึงแสมดำ   เห็นคนจอดรถกินกันค่อนข้างเยอะช่วงเย็นๆ ค่ำๆ แต่ผมว่าต้มยำ รสชาดยังไม่ค่อยถึงใจ   ปลาเหนียว คิดว่าไม่น่าใช่ปลาเก๋าแท้  รสชาตอาหารอื่นๆ ก็เฉยๆ ครับ  

ครัวลุงญา  หลายคนในห้องนี้น่าจะรู้จัก ร้านอาหารทะเลรสชาดจัดจ้าน  อาหารสด อร่อย เผ็ดจัดจ้าน(จนน้ำตาไหล)    แต่ขับรถเข้าไปประมาณ 8 กิโล  ตอนกลางคืนอาจเข้าไปลำบาก บวกกับยุงเยอะ   เหมาะกับมื้อกลางวัน แต่ถ้าไปเสาร์อาทิตย์มื้อกลางวัน อาจรอนานพอสมควร  

ใครมีร้านแนะนำ แถบๆ นี้ ขอเชิญเลยนะครับ

จากคุณ : กระบี่ที่หนึ่ง
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 53 07:50:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com