Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครัวพอใจไชโย : มาทำช็อคโกแล็ตสวยๆ ตกแต่งเค้กด้วยกันนะคะ " ช็อคโกแล็ตดอกกุหลาบและดอกลีลาวดี" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้ปอนด์ชวนมาปั้นช็อคโกแล็ตกันค่ะ
เหตุเกิดจาก ไม่รู้จะตกแต่งหน้าเค้กแบบไหนแล้วค่ะ ไอเดียไม่บรรเจิดเลยพักนี้ ก็เลยมานั่งนึกว่าเราชอบดอกไม้ โดยเฉพาะดอกกุหลาบและดอกลีลาวดี อยากตกแต่งเค้กด้วยดอกไม้พวกนี้ ก็เลยหาแบบจาก internet นี่ล่ะ
แล้วก็เจอแบบที่เราต้องการค่ะ ดอกกุหลาบจากไวท์ช็อคโกแล็ต

ขอขอบคุณน้องแตงจากครัวสะใภ้จิงโจ้ สำหรับสูตรทำ ช็อคโกแล็ตพลาสติก (สำหรับปั้นดอกไม้นะคะ) ต้นฉบับสูตรตาม link นี้เลยค่ะ

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=120&PID=461157&title=how-to#461157

แต่ปอนด์มีปรับสูตร และวิธีการทำนิดหน่อย… มาลองทำด้วยกันนะคะ

โชว์รูปกันก่อนเนาะ...ดอกกุหลาบ, ดอกลีลาวดี และรูปพัดค่ะ

จากคุณ : พอใจไชโย
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 53 10:56:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com