Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++แกงกะหรี่หัวปลา@Alorstar++++ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆชาวก้นครัวที่เคารพรักและคิดถึงเสมอ ...

.. หนุงหนิงห่างหายจากห้องก้นครัวไปนานแสนนาน ..ด้วยความจำเป็นทางการงานค่ะ .. อยากเข้ามาแวะทักทายใจจะขาด แต่จนใจเหลือเกินค่ะ .. การงานที่ทำอยู่มันกระดึ๊บๆไปไม่คืบหน้าซักที .. คงจะยังไม่ลืมหนุงหนิงนะค่ะ .. ^_^!!

..กลับมาทำงานได้สองเดือนกว่าๆแล้วค่ะ ที่ชายแดนใต้ เมืองสะเดาที่เดิม ..
..กลับมาคราวนี้เลยได้หาอาหารร้านอร่อยๆที่คุ้นเคยทานกัน รื้อฟื้นความทรงจำค่ะ ..

อาหารอร่อยในเมนูชาวด่านของที่ทำงานหนุงหนิงอย่างหนึ่ง ก็คือ"แกงกะหรี่หัวปลา"ค่ะ
.. เป็นอาหารเปอรานากัน หรือจีันบ๊ะบ๋า ยาหยา ของประเทศมาเลเซีย ที่ติดชาร์ตฮอต ยอดนิยม อมตะนิรันดร์กาล ของประเทศมาเลเซียเขาอีกอย่างหนึ่งค่ะ

(ภาพประกอบ : ดอกชบา หรือ Bunga Raya ดอกไม้ประจำชาติของประเทศมาเลเซีย)

จากคุณ : ปรีสันต์
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 53 13:29:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com