Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ โปรด ระวังเปิดขวดน้ำมันหอย...แก้วบาดมือ!!! @@@ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ สมาชิกห้องก้นครัวทุกท่าน

ดิฉันเป็นสมาชิกพันทิบ ซึ่งส่วนใหญ่จะเข้าไปอยู่ห้อง บลูพลาเน็ต ห้องศาสนา และ ห้องสินธรเป็นหลักค่ะ

วันนี้ มีเรื่องมาเตือน เพื่อนสมาชิก ที่รัก ชอบการทำอาหารทุกท่านว่า โปรดระมัดระวัง

ในการเปิดขวดซอสหอยนางรม เพราะดิฉันเพิ่งประสบเหตุกับตนเอง กล่าวคือ

ดิฉัน ซื้อผลิตภัณฑ์น้ำมันหอยยี่ห้อหนึ่ง เมื่อวันที่14 ธค.53 ที่ห้างสรรพสินค้า ย่าน นนทบุรี

ผลิตภัณฑ์ซอสหอยนางรมนี้ มี รูปลักษณ์ ฉลากสวยงาม สีฉลากสวย ดูดี คลาสสิคมาก  

เป็นสูตรลดโซเดียมด้วย ซ้ำยังมี ข้อความแจ้งว่า สูตรนี้พัฒนาจากสถาบันการศึกษาที่มีชื่อเสียงอีก

จากเหตุผลนี้ ดิฉันจึงซื้อค่ะ ราคาก็แพงนะคะ ความจริงๆจะไปซื้อ ยี่ห้อ อสร. แต่ทำไม หาไม่ได้เลย เลิกผลิตหรืออย่างไรก็ไม่ทราบค่ะ (ใครทราบบอกด้วยค่ะ)

เมื่อวันนี้ 15 ธค.53 ดิฉัน เปิดใช้ เพื่อประกอบอาหาร  

โดยหมุนฝาขวดตามปกติ พบว่า คอของขวดน้ำมันหอย หลุดแตกหักออกมา ติดกับฝาขวดออกมาด้วยค่ะ

ดิฉัน ตกใจมาก เพราะไม่เคย เจอเหตุการณ์แบบนี้มาก่อน เปิดขวดซอส สารพัดชนิดมาเป็นสิบปี ก็ไม่เคยเป็นแบบนี้

ซ้าร้าย ปากขวดแตกมีความคมด้วย ดิฉันโดนปากขวดบาดนิ้วมือ เป็นแผลยาว ครึ่งเซนติเมตร ต้องห้ามเลือด กดจนหยุดค่ะ

ดิฉัน รู้สึกตกใจ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น และได้โทรไปที่บริษัทฯผู้ผลิต ที่บอกว่าเป็นสายด่วน พบข้อความเสียงว่า นอกเวลาทำการให้ติดต่อมาใหม่ค่ะ

ที่ดิฉัน เล่ามาทั้งหมด ต้องการจะเตือนเพื่อนสมาชิกแม่บ้านทุกท่าน ว่า โปรดระวังในการเปิดขวด

ทางที่ดี ควรใช้ ผ้าหุ้มกันมือเราไว้ชั้นหนึ่งก่อนจะบิดเพื่อเปิดขวดค่ะ

เพราะเรารู้ คาดเดาไม่ได้ว่า ขวดบรรจุผลิตภัณฑ์ มันจะแตกหักง่ายออกมาแบบนี้ จนอาจจะเกิดอุบัติเหตุแบบดิฉันได้

น้ำมันหอยฯขวดนั้น ก็ไม่กล้ากินแล้วค่ะ

กลัวมีเศษแก้วหล่นปนลงไปในน้ำมันหอย ที่นี่ล่ะ บาดปาก บาดลิ้น ท่าจะยิ่งแย่หนักค่ะ

ดิฉัน รู้สึกผิดหวังอย่างแรง กับการตัดสินใจ เลือกซื้อผลิตภัณฑ์จากรูปลักษณ์ภายนอก

เลือกดูที่ราคาที่ค่อนข้างแพง นึกว่าจะดีค่ะ

แต่มาพบกับ ขวดบรรจุภัณฑ์ที่ไม่น่าจะมีมาตราฐานพอ บิดเบาๆ หลุดขาด แตกออกมาได้อย่างไรกัน???

มาเตือนกันไว้ค่ะ  พรุ่งนี้ ดิฉันจะโทรร้องเรียนไปที่บริษัทฯผู้ผลิตค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 53 18:10:27

จากคุณ : มด2002
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 53 22:08:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com