Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===> กระทู้ของง ผลกุหลาบคืออะไร ? <=== ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ..

แอบอยู่ในห้องก้นครัวมานาน เก็บจดสูตรของพี่ๆ มาเรื่อย ไม่มีโอกาสได้เปิดเผยตัวสักที

แต่วันนี้มีข้อสงสัยค่ะ ดูโฆษณาทางทีวีเมื่อกี้นี้ โฆษณาของน้ำชายี่ห้อหนึ่ง

บอกว่าสะกัดจากผลโกจิเบอร์รี่ และผลกุหลาบ

โกจิเบอร์รี่หาในเน็ตเจอค่ะ แต่ผลกุหลาบนี่สิคะ มันเป็นยังไง ??

มีโอกาสเคยเห็นกุหลาบที่บ้านคุณป้าออกดอกและติดผลครั้งนึงค่ะ

แต่มีขนาดเล็กมาก และน่าจะเป็นที่เก็บเมล็ดมากกว่า ไม่น่าจะมี น้ำให้สะกัด

แล้วผลกุหลาบที่เขาว่าเนี้ย หมายถึงอะไรแน่คะ

http://www.youtube.com/watch?v=VMD-teyETbs

แปะลิ้งค์ให้ด้วยค่ะ ถ้าฟังไม่ผิด เขาพูดว่า ผลกุหลาบ จริงๆ ใช่ไหมคะ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่จะให้ความรู้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 53 22:21:00

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 53 22:20:39

จากคุณ : ~นายหญิงน้อย~
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 53 22:18:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com