Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~ รบกวนช่วยสอน "การนึ่งข้าวเหนียว" ให้ค่ะ ~ ติดต่อทีมงาน

ดิฉันกับกลุ่มเพื่อนมีโครงการจะนำสิ่งของและขนมไปแจกเด็กยากไร้
หลายอย่างที่นำไปแจกมีสิ่งหนึ่งที่มักได้รับความนิยมมากๆ คือ "ข้าวเหนียว หมูทอด"
ครั้งนี้จึงตั้งใจจะนำใปให้เยอะหน่อยสำคัญที่สุด...... อยากทำเองค่ะ
หมูทอด & ไก่ทอด คิดว่าพอทำได้ไม่ยาก (ใครมีสูตรอร่อยแนะนำได้ค่ะ)

ปัญหาคือ การนึ่งข้าวเหนียวจะให้นุ่มทานอร่อยเนี้ย! คงไม่ง่ายแน่ๆ (ไม่เคยนึ่งค่ะ) ตอนแรกว่าจะลองผิดลองถูกก็เสียดายข้าวจังเลย......

ดังนั้นศิษย์มีครูผลงานย่อมออกมาดีแน่นอน รบกวนด้วยค่ะลูกสาว

อุปกรณ์พร้อมแล้ว.....ไปถอยป้ายแดงมาทุกชิ้นเมื่อเช้าค่ะฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : sakulna
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 53 10:23:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com