Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

7 ประเด็นสิ่งประหลาดใจของผม กับ โคคา บุฟเฟต์ @ สยามเซ็นเตอร์ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนว่า  ปกติเป็นแฟนบุฟเฟต์ครับ  ลองมาหลายที่

เพิ่งมีโอกาสได้ลองกิน โคคา บุฟเฟต์ ครับ
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ
ก็ ดูเมนูอาหารและรายละเอียดหน้าร้านเท่าที่เป็นไปได้ ประกอบการตัดสินใจ
229 บาท

ok มื้อนี้ ลอง โคคา ดูละกัน เพราะถูกดี
ถูกกว่า ชาบูชิ หรือ ซูกิชิ  

ผลปรากฎว่า  สิ่งที่ต้องประหลาดใจที่ป้ายหน้าร้านไม่ได้บอกไว้  มีดังนี้
** ขออนุญาต เทียบกับ ร้านระดับเดียวกัน  คือ  ชาบูชิ และ ซูกิชิ เป็นหลัก**

1) เวลาการรับประทาน 1 ชม.
ความเห็นส่วนตัว - เทียบกับ ชาบุชิ , ซูกิขิ และร้านอื่นๆ แล้ว
ผมว่ามันให้เวลาน้อยไปจนต้องกินแบบกังวลๆ  พะวงๆ ยังไงไม่รู้แหะ

2) น้ำจิ้ม
ความเห็นส่วนตัว - ผมว่า  มันเป็นน้ำจิ้มที่ไม่ถูกปากผมเป็นที่สุด
ถ้าน้ำจิ้ม mk ให้ 9/10
น้ำจิ้มโคคา ผมให้ 2/10

3) พริก กระเทียม ไม่ฟรี  สั่งทีชุดละ 18 บาท
ความเห็นส่วนตัว - เทียบกับ ชาบูชิ , ซูกิชิ  ฟรีนะ  และร้านอื่นๆ ก็ฟรี ขนาด mk ยังฟรีเลย พ่อคู๊ณณณณ

4) เครื่องดื่ม ไม่ฟรี
ความเห็นส่วนตัว - เทียบกับ ชาบูชิ , ซูกิชิ  ฟรีนะ  แต่ไ่ม่เป็นไร หลายร้านก็เป็นแบบนี้

5) เนื้อวัวสไลด์  ไม่อยู่ในบุฟเฟต์
ความเห็นส่วนตัว - เทียบกับ ชาบูชิ , ซูกิชิ ไหนมันก็มีนี่หว่า เนื้อวัวสไลด์ งงจริงๆ แต่ไม่เป็นไร  เราผิดเอง  ที่ไม่ดูเมนูหน้าร้านให้ละเอียด (สุดๆ)

6) ไอศครีม ไม่อยู่ในบุฟเฟต์
ความเห็นส่วนตัว - เทียบกับ ชาบูชิ , ซูกิชิ  เค้ามีในบุฟเฟต์นะ  แต่ไม่เป็นไร  อันนี้ผมแค่ตัดพ้อเฉยๆ

7) สั่งเนื้อหมูสไลด์  เพราะยังไม่ได้สไลด์  ก็ต้องรอ
กับ  สั่งซาลาเปา  โดนให้รอ 15 นาที
ความเห็นส่วนตัว - ในเวลาที่แสนจะจำกัดเพียง 1 ชม.   ต้องเตรียมอาหารในเมนูให้พร้อมเสิร์ฟเสมอสิ

==============================

ค่าเสียหาย ของ บุฟเฟต์ 2 คนและสั่งน้ำเปล่า + น้ำแข็ง
ประมาณ 500 บาท

โดยสรุปจาก 7 ประเด็นสิ่งประหลาดใจกับ โคคา บุฟเฟต์
ทำให้ผม  ตัดสินใจ  ยอมจ่ายแพงกว่านิดหน่อย เพื่อกิน ชาบูชิ , ซูกิชิ  ดีกว่าครับ

อันนี้  ความคิดเห็นของผมนะครับ
เพื่อให้เพื่อนห้องก้นครัว  ลองตัดสินใจดู  ก่อนจะตัดสินใจกิน
ขอบคุณครับที่รับฟัง

จากคุณ : นายนาวา
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 53 02:17:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com