Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(((((( นู๋ยู้ฮู้ )))))) ชวนไปหม่ำโต๊ะจีนเล็ก ๆ ที่ "" 5 คิทเช่น "" กันนะคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ชาวก้นครัวแสนน่ารัก  ร้านอาหารมีอีกเยอะยังไม่ได้รีวิวเลยอะคะ แหะ ๆ สงสัยไม่ทันปีนี้แน่ ๆ เลย  อาจจะเอาไปลงบล็อกแทนนะคะ  งานก็ยังยุ่งสุด ๆ เลย เที่ยวก็อดอีก ปลายปีที่วางแผนจะไปเที่ยว สรุปว่าไม่ได้ไปไหนเลย  รออีกเดือนคงจะได้ไปเก็บภาพสวย  ๆ ที่ต่างแดนบ้างแล้วอะคะ  

วันนี้ชวนไปหม่ำโต๊ะจีนเล็ก ๆ ในครอบครัวของยู้กันค่ะ เป็นวันเกิดอาม่าค่ะ ปกติถ้าไปหม่ำกับญาติ ๆ หรือที่บ้าน ยู้ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเลย แหะ ๆ แบบว่าไม่ทันอะคะ

ปีนี้มาหม่ำร้าน 5 คิทเช่นค่ะ ยู้เคยมาหม่ำที่นี่หลายครั้งแล้วเหมือนกันค่ะ อาหารถือว่าใช่ได้เลย  แต่ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่าว่าครั้งนี้รสชาติเปลี่ยนไป

ร้านตั้งอยู่ที่ถนนจันทน์ เยื้อง ๆ กับซอยจันทน์ 44

ปีนี้ยู้ได้ทำเค้กให้อาม่าด้วยนะคะ เห็นอาม่ายิ้มด้วย ยู้ดีใจที่สุดเลย คิดว่าจะทำให้อาม่าทุก ๆ ปีค่ะ  

ไปหม่ำด้วยกันเลยนะคะ ภาพอาจไม่ค่อยชัดค่ะ ขออภัยด้วยค่ะ

จากคุณ : นู๋ยู้ฮู้
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 53 20:53:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com