Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงท่านที่ชอบกินเกาเหลาเนื้อตุ๋นทุกท่านครับ ถ้าผมอยากจะนัดพวกท่านๆทั้งหลายมาลองชิมเนื้อตุ๋นที่ผมทำชิมฟรีๆ เพราะว่า.... ติดต่อทีมงาน

สาเหตุที่อยากให้ทุกท่านได้ลองชิม ก็เพราะว่าอยากให้พวกพี่ๆน้องๆ
ที่อยากลองชิม และยังไม่มีโอกาสได้มาชิมที่ระยองครับ

และอีกอย่างผมอยากให้พี่ๆน้องๆที่มาชิมเนื้อตุ๋นที่ผมทำครับ
ผมอยากขอแรงพวกท่าน  ช่วยวิจารณ์ และสิ่งที่ต้องปรับปรุงแก้ไข
ในเรื่องรสชาติ และต่างๆนาๆด้วยครับ  

คิดซะว่าเป็นงานเลี้ยงย่อมๆแต่ในงานมีแต่เกาเหลาเนื้อตุ๋นก็แล้วกันครับ ^ ^
ตอนนี้ถ้าจะให้ผมบอกตรงๆในใจผมนะครับ ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมา
ผมไม่ค่อยมั่นใจในไรสชาติอาหารของตัวเองเลยครับ
เมื่อก่อนที่จะโดนตินั้นยอมรับว่ามั่นใจมากว่า  ผมทำเกาเหลาอร่อยมากๆๆๆ
แล้ว  แต่ไปไปมามา  ทำไมรายได้ของการขายยังไม่ดีขึ้น
คงเดิม  อย่างที่บอกไปแล้วครับว่า ได้แต่ลูกค้าประจำครับ
และวันนึงก็จะมีลูกค้าชมว่าอร่อยแค่ 2-3 คนเท่านั้น  ซึ่งต่างจากตอน
ที่เปิดร้านใหม่ๆ  ลูกค้าจะต้องชมกันเกือบทุกคนว่าอร่อยมากๆ
และอร่อยกว่าร้าน . . . อีก  ซึ่งต่างจากตอนนี้  คนชมด้วยคำพูดน้อยลง
หรือเป็นเพราะอาหารผมไม่อร่อยแล้วจริงๆ  

จึงเป็นที่มาของการขอแรงพี่ๆน้องๆชาวก้นครัวให้มาชิมเนื้อตุ๋นของผมหน่อย
นะครับ  กระทู้นี้ขอเสียงท่านที่อยู่กรุงเทพก่อนนะครับ  
ขอท่านที่ชอบกินเกาเหลาเนื้อตุ๋นนะครับ  ท่านใดอยากชิมอาหารที่โม้ว่าอร่อยที่สองของโลก  โม้ว่าเกาเหลาของตัวเองอร่อยๆโคตรๆ โคตรอร่อย
ขอแรงชิมให้ผมหน่อยนะครับ  

ท่านใดสนใจก็ลองพูดคุยกันครับทั้งทางหลังไมค์และในกระทู้นี้นะครับ
ที่ผมคิดไว้ว่าน่าจะเป็นวันอาทิตย์นะครับ  เพราะน่าจะมี่พี่ๆน้องๆว่างๆจาก
การทำงานกัน  บรรยากาศจะได้สบายๆไม่รีบเร่งรีบร้อนครับ  

และทำไมต้องเป็นที่กรุงเทพด้วย  อาจมีหลายคนสงสัย
คือว่าผมคิดว่า  ในกรุงเทพน่าจะมีพี่ๆน้องๆชาวก้นครัวอยู่กันเยอะดีครับ
ผมอยากให้มาลองชิมกันเยอะๆครับ ^ ^

1 รับประกันความสะอาดครับ ตั้งใจและใส่ใจไห้ทุกท่านได้กินอาหาร
แบบสุดฝีมือครับ  ถ้าวันที่ให้ทุกท่านได้ลองชิมแล้วผลออกมาว่า
ไม่อร่อยเลย และไม่ได้เรื่องเลย  ผมก็จะได้มาคิดต่อว่า
จะไปต่อหรือหยุดเดินครับ  

2. รับประกันว่าผมเลี้ยงและชิมฟรีครับ อาหารก็เนื้อตู่น ข้าวเปล่าและน้ำชา
(เหมือนยกร้านจากระยองไว้กรุงเทพหนะครับ )
และจะได้รู้ว่า  ข้าวที่ผมใช้ ณ ปัจจุบัน ต้องแก้ไขอะไรยังไงบ้างครับ

ส่วนสิ่งที่ผมจะไม่รับประกันก็คือ ไม่รับประกันความพอใจนะครับ
เพราะผมคิดว่า  หลายคนหลายความคิดครับ
แต่เอาเป็นว่า  รสชาติอาหารวันที่ผมนัดกับพี่ๆน้องๆชาวก้นครับนั้น
วันนั้นจะเป็นวันที่  ok  และรสชาติแบบนี้แหละที่ผมคิดว่ามันอร่อยโคตรๆ

สาเหตุที่เข้ามาเขียนอะไรมากมายในกระทู้นี้ก็เพราะว่า  อยู่ในช่วงที่
จะต้องคิดแล้วว่า จะไปต่อแบบเต็มที่  หรือจะหยุดเดินครับ
ถ้าจะไปต้องก็ต้องลงทุนอีกเป็นแสนๆครับ  เพราะคิดว่าต้องไปหาทำเลดีดีในตัวเมือง และทำเลดีดีในตัวเมืองก็คงจะมีค่าใช้จ่ายแพงมากๆ  

ผมก็เลยคิดว่า  อาหารที่เราทำเนี่ยมันอร่อยจริงๆหรือเปล่านะ  
ทำไมบางคนชมว่าอร่อยมาก แต่บางคนกลับบอกว่า ร้านผมไม่อร่อย

ซึ่งก็จริงอยู่ที่สัดส่วนของคนชมมากว่าคนติ  ผมกลับลืมคิดไปว่า
มีอีกกลุ่มนึงที่เป็นพลังเงียบ คนพวกนี้ที่เงียบและไม่ได้ชมว่าอร่อย
ก็คงจะมีพอสมควร ส่วนคนที่เป็นลูกค้าประจำของเรานั้น ที่มากินๆกัน
แทบทุกวันก็อาจเพราะว่า ไนอำเภอที่ผมอยู่ มีร้านผมร้านเดียว
ที่เป็นเนื้อตุ๋น  หรือว่าเค๊าคงเอาแค่ความสะดวก

ตอนนี้คิดไปต่างๆนาๆครับ  
ดังนั้นจึงเป็นที่มาของกระทู้นี้ครับ   คือผมอยากขอให้กรอกแบบสอบถาม
ด้วยนะครับเช่น จากคะแนนเต็ม 10 รสชาติของน้ำซุป คุณให้
กี่คะแนน และต้องปรับปรุงตรงไหนยังไงบ้างอะไรประมาณนี้ครับ

ไม่รู้จะรบกวนพี่ๆน้องๆชาวก้นครัวมากเกินไปหรือเปล่านะครับ
ยังไงก็ฝากไว้ด้วยนะครับ  แล้วผมจะตุ๋นเนื้อไว้รอพี่ๆน้องๆชาวก้นครัว
ทุกๆท่านนะครับ  

ปล. สมาชิกชาวก้นครัวสองท่านที่เข้ามาลองชิมแล้วนั้นในกระทู้ก่อนๆ
ถือว่าเป็นอะไรทีทำให้ผมและแฟน ใส่ใจในเรื่องความเค็มตอนน้ำมันงวด
มากขึ้นกว่าเดิมมากๆครับ  และสิ่งอื่นๆที่น้องเขาติ  ผมก็ใส่ใจและ
พยามปรับปรุงให้ดีที่สุดครับ

หวังว่าเราคงได้เจอกันเร็วๆนี้นะครับทุกๆท่าน  ขอบคุณครับ ^_^V

คิดนอกกรอบ ^ ^

จากคุณ : คิดนอกกรอบ
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 53 23:55:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com