Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ครัวบ้านพิม] ..................... "อาหารจากหน่อไม้ดอง 3 เมนู" ....................................... ติดต่อทีมงาน

ผีเสื้อ ..... ไม่ได้เข้ามาในห้องก้นครัวซะหลายวัน เนื่องจากอาการแพ้ท้องกลับมาอีกระลอกค่ะ  .... แถมหนักกว่าเดิม
ถึงขั้นบางวันเดินเหิรไม่ได้ เพราะมีอาการมึนหัว เวียนหัว คลื่นไส้ ตลอดเวลา แถมด้วยแขนขาไม่ค่อยมีเรี่ยวมีแรง
คุณสามีเลยสั่งให้นอน ๆ นั่ง ๆ อย่างเดียวเลย จะนอนอ่านหนังสือ นอนดูหนัง นอนดูโทรทัศน์ นอนฟังเพลง หรือนอนหลับไปเลย ก็ได้
ประมาณว่าขอให้นอนหรือนั่งเป็นพอ  อย่าได้เที่ยวลุกเดินไปไหน  (เพราะเค้ากลัวพิมจะล้ม)
แล้วงานการไม่ต้องทำ  (ไม่นับงานบ้านเล็กๆ น้อยๆ ที่อันนี้พิมยังทำได้อยู่ แต่ไม่ทุกวัน)  ที่พิมเคยรับผิดชอบ เค้าอาสาทำให้เกือบทั้งหมด

รู้งี้ ................ ท้องนานแล้วนะเนี่ย อิอิ

มาเมื่อวานนี้กะวันนี้ ... อยู่ดี ๆ อาการแพ้ท้องดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
ที่เคยเวียนหัว ก็ไม่เวียน ที่เคยมึนก็ไม่มึน  ที่เคยไม่ค่อยมีเรี่ยวแรง แขนข้าล้า ๆ  ก็กลับมามีกำลัง
ที่เคยกินข้าวแล้วอาเจียนก็ไม่อาเจียน สามารถเดินเหิรไปไหนมาไหนได้ โดยคุณสามีไม่ต้องกังวล

ดีใจมากๆ เลยค่ะ smile

เพราะงั้นวันนี้ ... ก่อนจะไปสะสางงานที่คั่งค้างไว้ต่อ   ก็ขอแว๊บบ..บ มาโพสต์เมนูอาหารที่นี้ซะหน่อยค่ะ

วันนี้พิมขอเอาอาหารที่ทำจากหน่อไม้ดองมาฝากกัน  2 อย่างนะคะ ..... ซึ่งจริง ๆ พิมชอบทั้ง 2 เมนูนี้มากๆ เลยค่ะ
แต่พอท้อง เค้าว่าไม่ควรกินของดอง มันไม่ดี (แม้จะดองเอง) พิมก็แทบไม่ค่อยกินเลยค่ะ แต่ก็ยังทำให้คนในบ้านกินอยู่นะคะ

อย่างแรง ... ที่จะโพสต์ก็คือ  "แกงเผ็ดไก่กับหน่อไม้ดองค่ะ"

จากคุณ : @ - ENYA - @
เขียนเมื่อ : 24 ธ.ค. 53 10:26:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com