Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

My 10 Most Favourite Buffets, Bangkok, 2010 ติดต่อทีมงาน

Merry Chiristmas & Happy New Year 2011
http://www.123greetings.com/events/new_year/new_year_wishes/a_year_of_happiness_and_success.html

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนครับ สบายดีกันนะครับ
Christmas มีไปทาน+เที่ยว+shopping กันที่ไหนบ้างครับ

ผมเพิ่งเป็นสมาชิก pantip มา 4 เดือนกว่า ประจำอยู่ห้องก้นครัวนี้ ได้อ่านกระทู้ดีๆ
รับคำแนะนำดีๆ กำลังใจดีๆจากเพื่อนๆทุกคน ขอบคุณมากๆจริงๆนะครับ
เป็นแรงบันดาลใจให้ทำมาเรื่อยๆตอนนี้ก็ 20 Reviews ตั้งใจทำเป็นคู่มือให้เพื่อนๆได้ใช้ครับ
(บางที่ เพื่อนถ่ายรูปแต่ผมอาจมีไปก่อนเพื่อน หรือ ไปวันหลังเพื่อนนะครับ)

ห้องอาหารอื่นๆ บางที ไม่ได้เอากล้องไป ไม่มีเวลา ไม่สะดวก ไม่ได้ตั้งใจไป ลืมถ่ายรูป(ห่วงทาน 555)
ก็เลยไม่มี review และเพื่อนกับผมถ่ายรูปไม่เป็น รูปไม่สวยไม่ชัด ทั้งหมดต้องขออภัยอย่างยิ่งนะครับ

a la carte = โดยเฉลี่ย คุณภาพ รสชาติ บริการ บรรยากาศ ความเป็นส่วนตัว ดีกว่า
ส่วนใหญ่ไปกับสาวๆ ไม่สะดวกถ่ายรูปอาหารครับ
buffet = โดยเฉลี่ย หลากหลาย คุ้มค่ากว่า
ช่วงนี้อยากทานหลากหลาย เลยเน้นทาน buffet ครับ

ขอสรุป buffet ที่ชอบสุด 10 แห่งในกทม.ประจำปี 2553 นี้เพื่อเป็นทางเลือกให้เพื่อนๆนะครับ
ส่วนตัวคิดว่า ถ้าได้ทานที่ใดที่นึงหรือครบทั้ง 10 ที่นี้ ก็คุ้มค่ากับการทาน buffet แล้วครับ
รายละเอียดเพิ่มเติม update กับพนง.ดีที่สุดครับ
(คุณภาพ = แล้วแต่ร้าน)
(ความสะอาด = แล้วแต่พนง.)
(ความอร่อย = แล้วแต่คน)
(บรรยากาศ = แล้วแต่ชอบ)
(การบริการ = แล้วแต่ดวง)
(ความคุ้มค่า = แล้วแต่มอง)
(น้ำหนัก = แล้วแต่ทาน)
(สุขภาพ = แล้วแต่ดูแล)

Buffet ที่ไม่มีในนี้นะครับ
Dinner = ใกล้เวลานอน
JP = ไม่ค่อยชอบของดิบ
IT = ไม่ค่อยมีของชอบ
alcohol = คว่ำแก้วแล้ว
others = ไม่ค่อยเน้น

แก้ไขเมื่อ 19 ม.ค. 54 15:05:57

แก้ไขเมื่อ 27 ธ.ค. 53 13:39:32

จากคุณ : BigStomach
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 53 10:28:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com